Tư Vấn Đầu Tư Đất Nhơn trạch lên kinh quá

Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Bác mà ví thời xưa với thời nay tư tưởng như vậy là con cái bác nó tụt hậu lắm đó, ngoài việc con bác nó học giỏi nhưng cần có một môi trường tốt nữa mới phát huy và phát triển được.Vậy nên cái gì cũng có cái giá của nó đấy, Sg đông đúc chật chội nhưng bù lại kiếm tiền dễ hơn + điều kiện học hành vẫn okey hơn nhiều so với bên Nhơn Trạch.
Vậy là bác vận chưa theo dõi sát sao việc học hành của con mình rồi mà chỉ suy nghĩ chủ quan của mình. Nếu có bác hãy cho m biết thành công ntn đã.
M đã từng bõ công sức ra kèm th con m cho hết mất cơ bản và luyện TĐN cho nó, tìm hiểu tài liệu show cho nó. Trong khi nó chỉ học 1 trường công nhà nước trong quận mà ở đó 90% là thành phần bất hũ, học hành có ra gì.
Tiếng anh giao cho trung tâm mắc tiền nó luyện liệu tốt k ? hay là hãy cho nó 1 môi trương tự nhiên cho nó hoạt động (GV bản ngữ kèm 1 vs 1, nhóm online, offline càng tốt).
Kỹ năng mềm k phải cứ ở độ thị mới học được và cứ phải học thật sớm mới thành công.
M nói vậy đễ bác hiểu rằng việc học của con cái là do cha mẹ định hướng chứ cứ k phải sống ở thành phố đông đúc thì mới tốt /.

PS
M có quen 1 bạn cho con của anh ấy nghĩ VUS tháng 3tr -4tr ( sau 1 thời gian khá dài) để cho 1 GV nước ngoài kèm online 1 vs 1 cùng thời gian chỉ có 1.5tr 1 tháng đó và anh ấy thấy rất là hiệu quả cho thằng con mình đã từng VUS và lớp chọn trong 1 trường công ( có tiếng anh phụ đạo ).

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: target_locked
Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Lịch sinh hoạt hoạt đứa cháu em đang học đại học: sáng xách lap ra highland tụ tập bạn bè học onl( hoặc sang nhà 1 đứa nào đó tụ tập), chiều tối đi làm part time quán cf, làm xong ra quán lề đường ăn ,uống linh tinh nguyên 1 đám. Cuối tuần cả đám hẹn nhau ăn uống, xem phim, lâu lâu chạy cả đám ra CG, VT.
Kết quả học tập và công việc nó ntn bác ?
Nên nhớ 1 điều để học và làm tốt thì cần 1 môi trường tập trung, hay nói cách khác là k bị phân tán từ môi trường bên ngoài tác động. Để đạt cãnh giới đó cần 1 ng đã có kn từng trãi, chứ SV hã ??? bớt giỡn đi.
Đặt m vô tụi nó đi "giờ cafe , ăn uống , đi chơi và HỌC HÀNH chọn cái nào ?" nếu là m , m già thế này vẫn chọn chơi, nó khuyến rũ và lôi kéo như thế mà

Tập Lái
15/11/21
36
33
18
29
Đang ở NT mà muốn định cư NT nghe kỳ kỳ @@.
Ở NT làm việc hướng KCN nhiều tiền thì kiếm Phước Thiền, Hiệp Phước, ít tiền kiếm Long Thọ, Long Tân
Làm việc hướng TP thì kiếm khúc Đại Phước hoặc khu nào gần VD3.
À thật ra em vùng khác tới NT để làm việc và khá thích nơi đây. Em cũng mong muốn định hướng định cư nơi đây nên giờ ráng kiếm chỗ nào giá hạt dẻ để tiện ấy mà hehe. Em làm việc hướng KCN 6 và KCN 5 bác ạ :(
Em có hỏi chị bạn mà 85m thổ cư đường ô tô ở Phước An mà tới 1 tỷ 4 lận bác :( khiếp quá

• Like
Reactions: hhtuan
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Kết quả học tập và công việc nó ntn bác ?
Nên nhớ 1 điều để học và làm tốt thì cần 1 môi trường tập trung, hay nói cách khác là k bị phân tán từ môi trường bên ngoài tác động. Để đạt cãnh giới đó cần 1 ng đã có kn từng trãi, chứ SV hã ??? bớt giỡn đi.
Đặt m vô tụi nó đi "giờ cafe , ăn uống , đi chơi và HỌC HÀNH chọn cái nào ?" nếu là m , m già thế này vẫn chọn chơi, nó khuyến rũ và lôi kéo như thế mà
Ý anh là ru rú trong nhà, cắm đầu vào sách vở, làm cái gì cũng 1 mình giống như tự kỷ thì sẽ tập trung hơn việc giao lưu học hỏi, team work, team building thì tốt hơn hả :D . Cháu mình học chuyên NTH, một nhóm nó khoảng 5,6 đứa nam nữ đủ ngay từ thời cấp 3 nó đã chơi theo 1 team như vậy, đến lên ĐH vẫn duy trì đc mối quan hệ này.
Cá nhân mình thấy tốt, việc học hành cũng ổn. Tất nhiên mỗi người một ý, có thể anh thấy lối sinh hoạt này không đạt tới cái cảnh giới hay tầm cao gì đó mà anh mong muốn thì cũng là quyền của anh :D
Em thì chỉ cần con ,cháu nó sống ổn, vui vẻ không tệ nạn là vui rồi. Chưa bao giờ quá kỳ vọng hay áp lực lên tụi nó là phải lên cảnh giới này, tầm cao kia, bla bla...
Ý KIẾN CÁ NHÂN !!!!

Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Ý anh là ru rú trong nhà, cắm đầu vào sách vở, làm cái gì cũng 1 mình giống như tự kỷ thì sẽ tập trung hơn việc giao lưu học hỏi, team work, team building thì tốt hơn hả :D . Cháu mình học chuyên NTH, một nhóm nó khoảng 5,6 đứa nam nữ đủ ngay từ thời cấp 3 nó đã chơi theo 1 team như vậy, đến lên ĐH vẫn duy trì đc mối quan hệ này.
Cá nhân mình thấy tốt, việc học hành cũng ổn. Tất nhiên mỗi người một ý, có thể anh thấy lối sinh hoạt này không đạt tới cái cảnh giới hay tầm cao gì đó mà anh mong muốn thì cũng là quyền của anh :D
Em thì chỉ cần con ,cháu nó sống ổn, vui vẻ không tệ nạn là vui rồi. Chưa bao giờ quá kỳ vọng hay áp lực lên tụi nó là phải lên cảnh giới này, tầm cao kia, bla bla...
Ý KIẾN CÁ NHÂN !!!!
hi vọng sau này con anh ngoan và thành công. haizzzz...

m nghĩ a còn quá trẻ đề hiểu m nói. đọc câu còn hiểu sai ý thì nói gì cũng vô ích.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Vậy là bác vận chưa theo dõi sát sao việc học hành của con mình rồi mà chỉ suy nghĩ chủ quan của mình. Nếu có bác hãy cho m biết thành công ntn đã.
M đã từng bõ công sức ra kèm th con m cho hết mất cơ bản và luyện TĐN cho nó, tìm hiểu tài liệu show cho nó. Trong khi nó chỉ học 1 trường công nhà nước trong quận mà ở đó 90% là thành phần bất hũ, học hành có ra gì.
Tiếng anh giao cho trung tâm mắc tiền nó luyện liệu tốt k ? hay là hãy cho nó 1 môi trương tự nhiên cho nó hoạt động (GV bản ngữ kèm 1 vs 1, nhóm online, offline càng tốt).
Kỹ năng mềm k phải cứ ở độ thị mới học được và cứ phải học thật sớm mới thành công.
M nói vậy đễ bác hiểu rằng việc học của con cái là do cha mẹ định hướng chứ cứ k phải sống ở thành phố đông đúc thì mới tốt /.

PS
M có quen 1 bạn cho con của anh ấy nghĩ VUS tháng 3tr -4tr ( sau 1 thời gian khá dài) để cho 1 GV nước ngoài kèm online 1 vs 1 cùng thời gian chỉ có 1.5tr 1 tháng đó và anh ấy thấy rất là hiệu quả cho thằng con mình đã từng VUS và lớp chọn trong 1 trường công ( có tiếng anh phụ đạo ).
Ý kiến của mình là phản bác lại ý kiến của bác trên , quan điểm của mình về học hành của con cái là mình không nhất thiết phải quá ép con mình học theo ý chủ quan của mình mà mình cần nhất cái môi trường xunh quanh, con bạn sẽ được giao lưu nhiều thứ khác ngoài học văn hóa ra..thể thao , âm nhạc , các lớp học kỹ năng sống abc... nhiều lắm..( còn việc học văn hóa thì theo mình không phải cứ trường tốt là con mình sẽ học giỏi nhưng xác suất để tốt hơn là cao.)

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Ý kiến của mình là phản bác lại ý kiến của bác trên , quan điểm của mình về học hành của con cái là mình không nhất thiết phải quá ép con mình học theo ý chủ quan của mình mà mình cần nhất cái môi trường xunh quanh, con bạn sẽ được giao lưu nhiều thứ khác ngoài học văn hóa ra..thể thao , âm nhạc , các lớp học kỹ năng sống abc... nhiều lắm..( còn việc học văn hóa thì theo mình không phải cứ trường tốt là con mình sẽ học giỏi nhưng xác suất để tốt hơn là cao.)
Anh nói đúng, một môi trường tốt, tỷ lệ thành công và ảnh hưởng lẫn nhau vẫn cao hơn. Em không phủ nhận ở môi trường kém hơn vẫn có những đứa thật sự giỏi và suất sắc nhưng mặt bằng chung là không đồng đều.
Nếu không vì hướng tới một môi trường tốt hơn thì tụi nhỏ đã không phải phấn đấu giành giật nhau từng điểm một để có thể vào trường top.
Anh farmer bảo thủ quá nên chẳng hứng tranh luận, ngay cả bản thân anh âý cũng hướng cho con vào TDN không phải vì một môi trường tốt hơn hay sao.

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Mà đấy là chỉ xét đến việc học thông thường. Lỡ đâu mấy đứa nhỏ nó có những niềm đam mê và năng khiếu đặc biệt về các lĩnh vực khác như hội hoạ, âm nhạc, thể thao... thì môi trường tp vẫn tốt hơn nhiều so với tỉnh chưa phát triển đầy đủ chứ