Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
Mình hỏi bên Agoda rồi bạn ơi, do bên đó chưa có dịch vụ thanh toán tại Ks nên nó phải qua trung gian đối tác Booking.com .

Còn việc Agoda kiểm tra mình có đến hay không thì họ sẽ rút tạm tiền 01 đêm trong thẻ mình trước 03 ngày checkin, nếu đến ở thì họ sẽ hoàn tiền lại trong thẻ (phải thanh toán đủ tiền mặt tại ks) sau đó. Nếu không đến học sẽ lấy tiền cọc luôn.

Nếu vậy thì cứ qua Booking cho nó khỏe. Agoda em thấy không thích với lung tung quá.

Tập Lái
5/5/17
2
0
1
33
HCM
prices.vn
Mình mới đặt phòng ở Agoda, có 02 thắc mắc sau đây muốn hỏi các bác, xin giúp ạ:

1. Mình đặt phòng ở Agoda sao trong mail của Agoda lại hiện mã Book của cả Agoda (để login kiểm tra hay hủy đặt phòng ở Agoda) và hiện thêm mã của www.Booking.com để đưa mã này cho ks (xem View attachment 485169 hình đính kèm).

2. Mình book Agoda chọn mục thanh toán tại khách sạn (miễn phí hủy đặt phòng tước 03 ngày, sau 03 ngày thfi bị tính phsi đêm đầu tiên), Agoda vẫn bảo phải nhập số thẻ tín dụng để "làm tin" (tức là không đến nhận phòng thf bị tính phsi đêm đầu tiên bằng cách trừ tiền avfo tài khoản). Mình chỉ nhập thẻ Visa Debit Card, chứ không nhập Visa Credit Card. Trong thẻ Debit đã không còn tiền. Mà khi hoàn tất thì Agoda vẫn xác nhận đặt phòng thành công. Vậy cho mình hỏi là mình đặt thành công chưa? Làm cách nào Agoda kiểm tra thẻ mình? Nếu mình không đến thì làm cách nào nó trừ tiền mình (thẻ Debit mình không còn tiền).

Trả lời câu hỏi của bạn như sau:
1/ Agoda với Booking là chung 1 công ty, vì thế nên hệ thống booking họ sử dụng phía sau và hệ thống phòng trống của cùng 1 khách sạn được sử dụng chung ( hoặc trong trường hợp của bạn thì hệ thống Booking còn phòng nhưng Agoda lại hết phòng trên cùng 1 khách sạn)
2/ Thường khi thanh toán tại khách sạn thì Agoda sẽ chuyển booking này cho bên Booking.com, mà bên Booking.com thì việc thanh toán tại khách sạn là dễ dàng, nếu thẻ của bạn hết tiền thì Agoda dùng hình thức thanh toán và hoàn trả tiền(khoảng 0.5 đến 1usd thôi) để check thẻ bạn còn thanh toán được hay không, nếu bạn không tới thì họ có thể huỷ booking, Agoda với Booking.com ít ế lắm, bạn không ở thì người khác thay vào, và từ đó khách bạn sẽ tính hoa hồng cho 2 bên này.