Tư Vấn Đầu Tư Đất Phú Hữu - Quận 9

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.959
113
Sài Gòn
Đất Q.9 bây giờ cao chót vót còn đầu tư gì nữa bạn, lúc này nhảy vào là quá muộn. Mọi người cứ tâm lý lạc quan rằng giá đất sẽ lên nên ai cũng nhảy vào đầu tư, cuối cùng cả khu đất toàn là nhà đầu tư chứ kg có ai có nhu cầu ở thật, kg có ai ở, những người khác có nhu cầu ở thật sẽ có tâm lý cũng ngại vào ở. Chẳng hạn như trường hợp của mình, mình có nhu cầu ở thật, mình cũng thích sở hữu nhà đất, tuy nhiên mình ngại ở xa trung tâm vì đi làm xa, cũng ngại ở nơi dân cư hoang vắng. Cho nên mặc dù kg thích nhưng mình vẫn chọn giải pháp thuê nhà chung cư ở trung tâm trong thời gian dài, hoặc mua nhà chung cư ở trung tâm, vừa đảm bảo chi phí và sức khỏe khi đi lại, vừa gặp gỡ dc bạn bè, con cái được đầy đủ điều kiện học tập, giải trí tiếp xúc với toàn những người ở nơi văn minh lịch sự. Tiền dư mình sẽ đầu tư mua đất ở nông thôn, sau này già không thích ồn ào thì về quê xây hoa viên dưỡng già.

Vài dòng tâm sự cùng bạn.
Vậy toàn con buôn chơi dới nhao thì không con nào chịu nhả cho người có nhu cầu ở thật. Thôi thì để chúng ôm đi. Thời gian 5-10 năm nữa cũng nhả à. Giờ cứ chọn giải pháp thuê hay mua chung cư ngay trung tâm mà ở cho sướng. Tội tình gì về tuốt Q.9 heo hút để mang tâm lý có đất chi cho bọn cá sấu nằm chờ sẵng.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mấy lô cách mặt tiền NDTrinh tầm 100m đổ lại lên 35 -37 rồi bác. (Dự án Tín Hưng, đường 970 NDTrinh)
Chắc chỉ có bên 970 có giá đó thoi vì khúc đo rộng đẹp nhất Ng Duy Trinh (từ Phú Hữu tới cầu Oing Nhiêu) mà. Nhưng mình thấy ai ở đó cũng rất can đảm vid hàng ngày đi chung với xe cont hãi quá, hầu như tháng nào cũng có tai nạn trên đoạn từ 990 tới vòng xoay, bởi thế bác nào ở trên nói 2018 mở rộng đoạn Ng Duy Trinh đó thì mình cũng tin là phải mở thoi vì nó là nhu cầu thực a! Bữa đầu tháng bác phó CT đã tới đây thị sát mà và đang xin cơ chế thử nghiệm để làm đoạn đường này. Còn những đoạn còn lại ở Ng Duy Trinh như khúc trên q2 và từ cầu Oing Nhiêu đổ về q9 thì mình nghĩ còn lau mới mở nổi!

Tập Lái
27/6/17
35
76
18
Dường như khu này bắt đầu vào đợt tăng sóng. Về lợi thế khu này cũng có những lợi thế nhất định mà giá thì thấp hơn nhiều so với các khu trục XLHN. Từ tết tới giờ cũng tăng 4-5 giá rồi.

• Like
Reactions: Rio-Dyktily
Tập Lái
18/11/16
0
10
2
35
Xác nhận với mấy anh giá khu Nguyễn duy trinh đoạn từ vòng xoay phú hữu tới đầu đường 990 giá lô 50-60m2 cách Nguyễn duy trinh 100m đổ lại giá đang dao động 32-34 nhé mấy anh. Hàng ra cái có người hỏi mua ngay

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Xác nhận với mấy anh giá khu Nguyễn duy trinh đoạn từ vòng xoay phú hữu tới đầu đường 990 giá lô 50-60m2 cách Nguyễn duy trinh 100m đổ lại giá đang dao động 32-34 nhé mấy anh. Hàng ra cái có người hỏi mua ngay
Còn tùy thuộc hẻm nào nữa chứ bác? Ôi mấy cái hẻm của đường 8xx quanh co khúc đó mà giá vậy thì ghê quá nhể

Hạng B2
9/12/06
203
143
43
Còn tùy thuộc hẻm nào nữa chứ bác? Ôi mấy cái hẻm của đường 8xx quanh co khúc đó mà giá vậy thì ghê quá nhể
Giá mt đường 827 nghe sale báo 36tr/m

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Giá mt đường 827 nghe sale báo 36tr/m
À đó là giá MT mà. Hồi tầm tháng 9/2017 thì giá MT của mấy con đường nhánh 8xx quanh quanh co co này đã rơi vào ngưỡng khoảng 32 rồi bác, giờ 36 thì đúng rồi. Bác chủ thớt đang hỏi giá khu này nhưng trong hẻm của mấy đường đó mà bác