10/8/15
162
268
63
36
Các bác cao nhân cho em hỏi Đất phức hơp chức năng ở có an toàn như hiện hữu không ?

Có người nói em nó còn an toàn hơn hiện hữu, nhưng em lại nghĩ pháp lí nó giống giống hỗn hợp, phần xây chỉ cấp phép tạm không được công nhận

Các bác thông não cho em vì em đang nhắm 1 căn trung tâm quận 1 dính đất phức hợp chức năng ở. Em cảm ơn

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
2/3/11
2.435
29.002
113
Mới có kiến nghị thui anh:

10/8/15
162
268
63
36
Mới có kiến nghị thui anh:
Đất hỗn hợp khác đất phức hợp bác, hỗn hợp quá rõ ràng là pháp lý yếu không nên mua rồi. Sale đang cãi em đất phức hợp chức năng để ở- thương mại- khách sạn....pháp lí mạnh hơn cả đất hiện hữu

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Đất hỗn hợp khác đất phức hợp bác, hỗn hợp quá rõ ràng là pháp lý yếu không nên mua rồi. Sale đang cãi em đất phức hợp chức năng để ở- thương mại- khách sạn....pháp lí mạnh hơn cả đất hiện hữu
Anh nói em sale đó pháp lý của nó định nghĩa ở đâu trong Luật Đất Đai và cái gì thể hiện nó mạnh hơn hoặc yếu hơn đất ở.

Tớ cũng mới nghe lần đầu về cụm danh từ "đất phức hợp". Ko biết anh lẫn lộn hay em sale kia lẫn lộn khi gọi một cái gì đó bằng cụm danh từ này (dự án phức hợp chẳng hạn), kiểm tra lại xem.

12/10/07
2.646
10.496
113
Phức hợp / Hỗn hợp...là cách gọi khác nhau của một vấn đề: Khu vực lốm đốm da beo hay Sọc dưa. Cu sale kia gọi là Phức hợp chỉ là chưa đúng danh từ chuyên môn mà thôi.

Trở lại vấn đề cốt lõi: Mua đất khu Hỗn hợp này cất nhà thì có an toàn hay không?

Hãy nghĩ đơn giản: Cứ nhìn cách mấy ảnh lúng túng trong việc cấp phép thì thấy không ổn rồi.

Đất của người ta, không vi phạm khu vực cấm, nhưng lại chần chờ trong việc cấp phép xây dựng! Mấy ảnh muốn gì?

Thật rẻ hãy mua. Nếu chủ nhà đòi giá thị trường nổi thì next cho nhẹ đầu.

Theo tôi nghĩ, những khu lốm đốm da beo có nguy cơ cao nhất trong việc sẽ bị dọn sạch nhà cấp 4, khu ổ chuột, hẻm nhỏ...để trở thành một khu hoàn toàn mới. Vấn đề là thời gian mà thôi.

Chỉnh sửa cuối: