Tư Vấn Đầu Tư Đất Q9 dưới 5 tỷ:))

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Gợi ý cho mợ, giúp mợ khoanh vùng để dễ tìm kiếm. Mợ xem bài này. Trong đó có nhắc đến một số tuyến đường/cầu nằm trong kế hoạch nâng cấp, mở rộng, đã/đang thi công. Phù hợp với chiến lược đầu tư dài hạn của mợ.

Kế hoạch 1: chia đôi buget, bỏ vào hai nơi khác nhau, hàng mua vào là để bán ra cho đối tượng muốn có mãnh đất đầu tiên cất nhà để ở.

- Nguyễn Duy Trinh: chắc chắn sẽ khởi công đoạn từ vòng xoay Phú Hữu đến đường Nguyễn Thi Tư (990). Ở đoạn này, mợ săn hàng 5xm2.

• Lã Xuân Oai. tử Nguyễn Duy Trinh đến cầu Tăng Long. Đoạn này mợ khoanh vùng khu Võ Văn Hát săn hàng 5xm2.
  • ...
Kế hoạch 2: nền hoặc nhà, ko chia đôi buget
  • nền TĐC Đông Tăng Long loại có sổ.
  • Lã Xuán Oai đoạn từ trường Trương Văn Thành đến Lê Văn Việt. Đoạn này mợ săn hàng 5xm2 ở khu phố 3. Mặt tiền LXO càng tốt.
  • Khu phố 1 & 2 TNPA, nền 5xm2
  • Nhà, nền phường Hiệp Phú
  • Ngoài ra, mợ cũng nên quan tâm đất nền dự án, có sổ cầm tay khu vực lân cận quận 2.
  • ...
Lò Lu, quan điểm cá nhân mình ko nhìn thấy sự sáng lạn ở đây nên ko ý kiến để mợ quan tâm. Lò Lu <=> Lù Lo => mệt :D

Nguyên tắc mua: có lời ngay khi mua.
Cám ơn bác rất nhiều vì ttin quá bổ ích ạ! Em sẽ cứ theo mấy khu đó mà ... rình!:))

Hạng B2
27/4/07
439
1.321
123
Tái định cư thì phải, khu sát Lakeview, lô mua gần cái trường sơn màu xanh nước biển đó bác, quanh đó cũng chục nhà xây rồi. Chủ cũ đứng tên sổ hồng, mua phát sang tên cất sổ vào tủ chờ thời luôn! ;)

có phải khu này không bác @alibabaxxx2000 ?

E thấy giá tầm 80-90t/m2 tính ra cao hơn Thạnh mỹ lợi nhỉ.

Đất Q9 dưới 5 tỷ:))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
có phải khu này không bác @alibabaxxx2000 ?

E thấy giá tầm 80-90t/m2 tính ra cao hơn Thạnh mỹ lợi nhỉ.

View attachment 2324345
Đúng. Mình đánh giá khu này hơn TML, dù nhiều người không đồng ý.
Về quy hoạch tổng thể, khu này nằm trên các tuyến huyết mạch kết nối Long Thành - TP HCM (đường bộ, đường sắt).

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Đúng. Mình đánh giá khu này hơn TML, dù nhiều người không đồng ý.
Về quy hoạch tổng thể, khu này nằm trên các tuyến huyết mạch kết nối Long Thành - TP HCM (đường bộ, đường sắt).
quan trọng là 10 năm cũng y nguyên àh. ko xây dựng thêm, cũng ko có thêm tiện ích hay dân gì! Cũng hơi khó hiểu.

Hạng D
4/5/15
4.006
21.439
113
Senturia bị thu thì cái khu TĐC này bỏ hoang tiếp 5 năm :D

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
30 Hoàng Hữu Nam giá 70 tr/m có chát ko các bác?
Hẻm 30 là hẻm cụt
Ngay góc hẻm này với HHN có lô 104m2 rao bán 10,5tỷ hơn 1 năm nay ko ai hỏi.
Đường HHN nói gì nói vẫn xe cont, xe tải 15t, xe trộn, ... chạy ầm ầm cả ngày.
Sao anh ko lên khu gia binh sau lưng bệnh viện Q9 mà mua có phải vừa rẻ hơn, vừa chất hơn ko.