Tư Vấn Đầu Tư Đất Q9 dưới 5 tỷ:))

Hạng C
23/10/13
503
695
113
Nghe đâu dự án này thuộc dạng "4 chưa":
  • Chưa đủ điều kiện chuyển nhượng vì chưa hoàn thành pháp lý chuyển tên pháp nhân từ dự án cũ.
  • Chưa hoàn thành nộp tiền sử dụng đất.
  • Chưa giải chấp ngân hàng.
Vì thế chưa cho xây cất, nếu xây dựng trái phép thanh tra sở XD sẽ kiên quyết xử lý triệt để.
Giờ ko biết cđt đã hoàn thành cái chưa nào chưa. :rolleyes:
Thấy có mấy nhà xây mặt trường Lưu đó hình như cũng thuộc dự án K Oanh này mà

Hạng C
23/10/13
503
695
113
Rồi sao nựa. :D
thì thấy có 3-4 căn trong này xây chui đó anh
"Vì thế chưa cho xây cất, nếu xây dựng trái phép thanh tra sở XD sẽ kiên quyết xử lý triệt để."
triệt để là đập đi rồi :D

Tập Lái
28/11/20
7
0
1
36
Quá cao là đằng khác.
Vậy chắc ăn theo dự án Ricca đẩy giá lên cao quá rồi bác hic. Mà khu Gò Cát đó theo bác đầu tư có ổn k ạ? Em đang thấy gần ngay cảng mà qui hoạch đang lộn xộn không biết ntn ạ

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Vậy chắc ăn theo dự án Ricca đẩy giá lên cao quá rồi bác hic. Mà khu Gò Cát đó theo bác đầu tư có ổn k ạ? Em đang thấy gần ngay cảng mà qui hoạch đang lộn xộn không biết ntn ạ
Khu Gò Cát quy hoạch khá ngon. Nếu một khi quy hoạch được triển khai hết thì nó là một khu xây dựng tự do nhưng ... ko có đường hẻm, ko giống như khu hiện hữu, đây là ưu điểm hơn hẳn của khu dân cư XDM. Ngoài ra, khi xây cất, qui định về khoảng lùi được đảm bảo nên cũng thoáng hơn khu hiện hữu.
Có điều, phân lô bán nền họ chỉ làm đường nội bộ trong khu đất của họ trong khi đường qui hoạch của nhà nước thì chưa triển khai nên hiện giờ nhìn tổng thể thật là ... manh múm. Ví dụ: con đường D7 rộng 30m phía trước Ricco, còn chỉ 290m là nối vô khu Rosita của KĐ mà cũng phải chờ.

"Đầu tư ổn hay ko?" Một câu hỏi rất chung chung khó có thể trả lời. Kiểu như: "giờ đi ăn phỏ có ngon ko" vậy, nó phụ thuộc khẩu vị của người dự ăn phở, người đó bao lâu rồi chưa ăn phở, phở đó họ chế biến thế nào, giá cả ra sao, ..., Nhiều khi, khu đó đầu tư ko ngon nhưng gặp kèo rẻ mạt thì ... bịnh gì cử. Phải ko nào? :D

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Đầu tư có ngon ko khi và chỉ khi biết đặt kỳ vọng và biết share lộc cho kẻ ... đến sau.

Đầu tư mà, đạt kỳ vọng là ... dứt ko thương tiếc, kỳ vọng đến nhanh hơn dù chưa đạt thì cũng ... đổi kỳ vọng. Có như vậy mới thấy được deal đó đầu tư ngon hay ko. Để làm được, điều đầu tiên ngoài tiền thì phải đặt ra kỳ vọng trước khi xuống tiền đầu tư. Nếu kỳ vọng đặt ra cảm giác chưa thật sự an toàn thì show lên đây ... ae mổ xẻ :D