Tư Vấn Đầu Tư Đất Q9 dưới 5 tỷ:))

Hạng D
30/9/19
1.513
5.182
113
Santa Ana
Các bác nhìn hình thấy rõ, các đoạn đứt quãng giữa các dự án nếu kết nối thông nhau sẽ tăng hiệu quả giao thông, tăng giá trị đất đai kể cả tiền thuế đất nn thu sau này, về mặt tổng thể cũng đẹp hơn nhiều, tăng giá trị xh, giờ các dự án toàn mạnh cđt nào nấy làm và thix riêng biệt nên mới dẫn đến tình trạng một số dự án khép kín như lv giá trị cho thuê quá thấp so giá đất, vì ko kinh doanh dc do có mấy người dân đâu.
App này app gì nhìn xinh xắn cu te thế bác?

Hạng D
1/4/15
1.250
2.296
113
Môi giới bên SVH bảo là bức tường sẽ sụp đổ anh ạ, nên giá đất trục đường xuyên qua Park Riverside chỉ thấp hơn mỗi trục Liên Phường đi qua SVH thôi.
Em nghĩ bức tường khó mà sụp lhi cđt vẫn thu được phí quản lý, từ đó chính quyền có lợi ích liên quan, trừ khi cđt bỏ chạy thì mới liên thông dc, riêng dự án kđ, nv để giữ thương hiệu cho các dự ớn mới, bắc buộc phải bảo vệ tính chất compound của nó.

Hạng B2
27/10/14
137
123
44
37
Vâng bác, mọi người cũng thấy được tiềm năng của nó, tuy nhiên nếu nó vào tay mấy chủ đầu tư uy tín thì em nghĩ giá trị nó sẽ cao hơn bây giờ nhiều.
Vào tay các bác to chắc e đã ko đủ sức làm 1 miếng. Bác chờ Tây Tăng Long chắc đẹp hơn nhiều.

Hạng B2
17/10/15
342
941
93
Quan điểm cá nhân của em vì sao Nam Long giá mềm hơn khu khác

Giá mua vào ngày xưa rẻ 10-12 triệu/m2 2015, khu Kiến Á, Phú Nhuận, Liên Phường cũng vậy.
Ngập nước do thủy triều (cái này là không thể khắc phục trừ khi làm cống ngăn triều hoặc cốt nền nguyên khu) ngay D3 cửa ngõ Nam Long
Cơ sở Hạ tầng ko được chăm chút, tối có khi đèn đường còn bị tắt
An ninh lỏng lẻo
Ko có trường học, chợ búa trong nội khu, phải đi qua khu khác
Thứ 1 : bác nói giá nam long rẻ hơn khu khác cụ thể là khu nào bác? Bác phải so sánh đất nền gần với với nhau, ko thể so sánh với khu compound mới xây của khang điền. Trong toàn khu phú hữu + phước long B, giá đơn vị trên m2 của Nam long thuộc hàng top.
Giá năm 2015 từ 10-12trieu la sai. Vì người bán cho mình mua từ năm 2008 với giá 12trieu.
Ngập nước mình ko ý kiến vì mình ko biết
Hạ tầng ko được chăm chút, mình ko biết yêu cầu bác cao cỡ nào, chứ mình thấy đường xá cây xanh bên nam long ko thua dự án nào trong khu, chắc do bác chưa qua khu phú nhuận hoặc kiến á nên nói hạ tầng nam long xấu.
An ninh thì toàn khu đó như nhau, bác muốn an ninh tốt thi vô khu compound
Toàn khu đó phát vẫn đang còn phát triển, bác muốn có trường học chợ búa thì đợi thêm...

• Like
Reactions: pamken
Hạng B1
24/6/18
70
52
20
Thứ 1 : bác nói giá nam long rẻ hơn khu khác cụ thể là khu nào bác? Bác phải so sánh đất nền gần với với nhau, ko thể so sánh với khu compound mới xây của khang điền. Trong toàn khu phú hữu + phước long B, giá đơn vị trên m2 của Nam long thuộc hàng top.
Giá năm 2015 từ 10-12trieu la sai. Vì người bán cho mình mua từ năm 2008 với giá 12trieu.
Ngập nước mình ko ý kiến vì mình ko biết
Hạ tầng ko được chăm chút, mình ko biết yêu cầu bác cao cỡ nào, chứ mình thấy đường xá cây xanh bên nam long ko thua dự án nào trong khu, chắc do bác chưa qua khu phú nhuận hoặc kiến á nên nói hạ tầng nam long xấu.
An ninh thì toàn khu đó như nhau, bác muốn an ninh tốt thi vô khu compound
Toàn khu đó phát vẫn đang còn phát triển, bác muốn có trường học chợ búa thì đợi thêm...
1/ Mình so với loanh quanh khu vực, ko so đất nền hay compound.
2/ Giá 10-12 triệu là mình hỏi (ko mua) năm 2015, giá bác mua 2008 12 triệu thì mình ko biết, theo mình nghĩ có khi 2008 còn rẻ hơn. Nam Long có nhiều đường nội khu, tuỳ đường mà giá khác nhau.
3/ Mình ko hề chê NL xấu, mình nói là hạ tầng không được chăm chút, buổi tối nhiều con đường còn bị tắt đèn. Ngập nước là có thật khu vực đường D3 gần cầu, bác không biết có thể tìm hiểu.
4/Mình ko muốn có trường chợ gì hết, mình đang nhận định là hiện giờ nó ko có.

Cuối cùng, mình ko nói đất Nam Long rẻ, mình đang trả lời câu hỏi của người khác nói là đất Nam Long rẻ hơn khu khác.

Hạng B2
9/9/20
169
2.524
93
44
Bây giờ bác cầm 5 tỷ đi mua được miếng bé nhất (90 m2) ở Nam Long, không biết nó còn rẻ hơn khu nào Q9 vậy ?

Hạng D
1/4/15
1.250
2.296
113
1/ Mình so với loanh quanh khu vực, ko so đất nền hay compound.
2/ Giá 10-12 triệu là mình hỏi (ko mua) năm 2015, giá bác mua 2008 12 triệu thì mình ko biết, theo mình nghĩ có khi 2008 còn rẻ hơn. Nam Long có nhiều đường nội khu, tuỳ đường mà giá khác nhau.
3/ Mình ko hề chê NL xấu, mình nói là hạ tầng không được chăm chút, buổi tối nhiều con đường còn bị tắt đèn. Ngập nước là có thật khu vực đường D3 gần cầu, bác không biết có thể tìm hiểu.
4/Mình ko muốn có trường chợ gì hết, mình đang nhận định là hiện giờ nó ko có.

Cuối cùng, mình ko nói đất Nam Long rẻ, mình đang trả lời câu hỏi của người khác nói là đất Nam Long rẻ hơn khu khác.
Có bác nào có thể cập nhật tình hình chung khu liên phường plb này cho toàn bộ các dự án không: minh tuấn > phú nhuận > kiến á > nam long > hưng phú > xd 5 > an khang >...
  • hạ tầng: chừng nào xong cái cầu còn lại, đỗ xuân hợp chừng nào mở rộng hết thấy đang làm mấy cái bê tông giữa đường là gì vậy; xa hơn thì song hành khả năng chừng nào; khu bình an chưa thấy làm gì, sg sport nuôi rùa; phía đông thì cũng chờ vành đai; nhìn chung còn ngổn ngang; đường nội khu thì xuống cấp đặt biệt nam long; liên phường cứ nầng nền còn mấy đường trong thành hầm hết, ko biết ai quản mấy đường này; cđt thì bỏ hết trừ khang điền
  • pháp lý: tình hình pháp lý từng dự án ntn: có sổ cá nhân > sổ cđt chờ xây > hợp đòng chưa sổ > vướng, thiếu pl dự án
  • tiện ích chung: siêu thị , chợ búa> trường học > tttm > bệnh viện > hồ bơi > ăn chơi,...
  • giá cả: từng dự án và chênh lẹch lớn nhỏ ntn.
  • đánh giá: mức độ ưu tiên nên chọn dự án nào