Tư Vấn Đầu Tư Đất Q9 dưới 5 tỷ:))

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Trong thớt này, tớ có nói thế này vào cuối quý 3/2020:
Trả lời riêng các câu hỏi của anh. Tớ ko khuyên là nên bán hay giữ. Vì tuỳ thuộc vào giá lúc mua vào, tuỳ thuộc vào các thuộc tính của bđs đang nắm giữ đó.

Nhưng nếu, bđs đang nắm giữ, kỳ vọng đang bị hao mòn và có deal khác đem lại kỳ vọng tốt hơn. Thì nên Đổi kỳ vọng. Khi đó sẽ cho ta niềm tin mới, tốt hơn nắm giữ kỳ vọng cũ.

Nếu có sẳn tiền mặt trong tay. Hãy chờ đợi thêm chút nữa. Ít nhất là vào thời điểm kết thúc năm tài chính mà hành động. Đương nhiên, từ đây đến đó phải quan sát chặt chê dòng sản phẩm đang nhắm đến. Nếu ko quan sát, việc chờ đợi là vô nghĩa.

Săn hàng thơm. Thời điểm nào cũng phải săn, ko phải chỉ khi thị trường xấu mới săn. Tuy nhiên, thị trường xấu cho ta nhiều cơ hội săn được hàng hơn. Và, cũng phải biết cách săn, biết xác định đâu là thơm, chứ nghe mùi tưởng thơm hoá ra ko phải thì ... bỏ mợ. :D

Gam màu của thị trường bđs SG từ đầu năm đến nay ko có gì tươi sáng, có lẽ điều này các anh ko phải bàn cãi.

Những người nắm tiền trong tay luôn mong đợi giá tốt hơn để mua vào. Nhưng họ có cảm giác thị trường xấu, mà giá thì ko thấy xuống. Vì sao?

- Lãi suất cho vay hạ. Phải nói đây là lý do mạnh nhất nâng đỡ giá cho thị trường. Với lãi vay 7 đến 8%/năm những người có/còn uy tín với bank thừa sức làm chuyện khác để gồng mà ko phải bán tháo.

- Giới đầu cơ đã rời bỏ thị trường TP. (1 là họ dừng, 2 là họ died, 3 họ chuyển qua địa bàn khác). Góp phần làm cho thị trường TP bớt sôi động.

- Lượng người nắm giữ với số tiền 3-5 tỷ đồng có nhiều. Nhưng đa số họ ko chuyên, hoặc ko đủ điều kiện để ra quyết định. Cứ cầm cục tiền đi ra đi vào và miệng lẫm bẫm ... phải thế nào đây.

-. Người chuyên hoặc đủ điều kiện, họ ôm tiền đi tìm thị trường mới, ngách mới, ... làm cho thị trường nơi đó từ đầu năm đến giờ phần nào có tăng trưởng.
-. ...
- Một phần, chủ đề của thớt ko thể hiện kỳ vọng, dòng sản phẩm nào hợp gu, ... nói chung còn mông lung và mơ hồ, chưa cụ thế.

Vài lý do trên thôi cũng đủ để chủ thớt khó lòng tìm được kết quả.

Gợi ý cho mợ, giúp mợ khoanh vùng để dễ tìm kiếm. Mợ xem bài này. Trong đó có nhắc đến một số tuyến đường/cầu nằm trong kế hoạch nâng cấp, mở rộng, đã/đang thi công. Phù hợp với chiến lược đầu tư dài hạn của mợ.

Kế hoạch 1: chia đôi buget, bỏ vào hai nơi khác nhau, hàng mua vào là để bán ra cho đối tượng muốn có mãnh đất đầu tiên cất nhà để ở.

- Nguyễn Duy Trinh: chắc chắn sẽ khởi công đoạn từ vòng xoay Phú Hữu đến đường Nguyễn Thi Tư (990). Ở đoạn này, mợ săn hàng 5xm2.

• Lã Xuân Oai. tử Nguyễn Duy Trinh đến cầu Tăng Long. Đoạn này mợ khoanh vùng khu Võ Văn Hát săn hàng 5xm2.
  • ...
Kế hoạch 2: nền hoặc nhà, ko chia đôi buget
  • nền TĐC Đông Tăng Long loại có sổ.
  • Lã Xuán Oai đoạn từ trường Trương Văn Thành đến Lê Văn Việt. Đoạn này mợ săn hàng 5xm2 ở khu phố 3. Mặt tiền LXO càng tốt.
  • Khu phố 1 & 2 TNPA, nền 5xm2
  • Nhà, nền phường Hiệp Phú
  • Ngoài ra, mợ cũng nên quan tâm đất nền dự án, có sổ cầm tay khu vực lân cận quận 2.
  • ...
Lò Lu, quan điểm cá nhân mình ko nhìn thấy sự sáng lạn ở đây nên ko ý kiến để mợ quan tâm. Lò Lu <=> Lù Lo => mệt :D

Nguyên tắc mua: có lời ngay khi mua.
Không biết @NắngSG đã mua như thế nào, và hiện giờ có lãi chưa?

Tập Lái
6/12/20
17
323
48
Anh Ba cho em hỏi giờ với 3 tỉ 5, còn đầu tư Q9 được không anh.

Tập Lái
16/7/19
16
11
4
36
Ông anh định mua cho đứa con ở để đi học, đợi nhận nhà chắc cháu nó tốt nghiệp mất rồi anh ạ, anh còn lựa chọn nào khác không, giới thiệu cho em với
Khu HHN có chung cư Topaz Home 2 vừa mới bàn giao dưới 2 tỏi, phù hợp với sinh viên, xung quanh tiện ích đầy đủ nhưng nội khu không đẹp bằng Vin

• Like
Reactions: Tommyteo and Lolita
Tập Lái
6/12/20
17
323
48
Em cũng còn mới với việc mua bán này lắm ạ, để dành được chút tiền, tính mua bên quận 9 mà cũng băn khoăn mãi. Không biết nên mua đất để dành, hay mua nhà cho thuê. Em có xem thử mấy khu như Lê Văn Việt, Man Thiện em thấy giá cũng khá cao. Các bác giúp đỡ chỉ giáo em với nhé. Cám ơn các bác nhiều!

Tập Lái
18/11/17
43
49
18
Trục Liên Phường các dự án Nam Long Kiến Á Hưng Phú giá sao rồi các bác? Em có người nhà tìm mua, tài chính 5-6 tỷ.