Tập Lái
24/5/21
11
19
3
39
Em có người quen kẹt tiền cần bán ruộng gấp nhưng thời hạn sử dụng đất trên sổ là 12-2022. Mình mua được không mấy anh? Em lần đầu tiên mua nên ko rành. Nhờ mấy anh tư vấn giúp em với. Em cảm ơn.

Hạng D
10/4/20
1.171
6.547
113
TP Hồ Chí Minh
Em có người quen kẹt tiền cần bán ruộng gấp nhưng thời hạn sử dụng đất trên sổ là 12-2022. Mình mua được không mấy anh? Em lần đầu tiên mua nên ko rành. Nhờ mấy anh tư vấn giúp em với. Em cảm ơn.

A trực tiếp đến phòng tnmt, đkđđ hỏi xem họ trả lời ra răng. Nhỡ mua xong ko ra hạn đc thì a tính sao:D

Tập Lái
24/5/21
11
19
3
39
Dạ cảm ơn anh CX5-2018 và anh ghien cafe đã tư vấn. Mai em sẽ lên phòng tnmt hỏi xem sao.
P/S: Sao anh Tommyteo lại ngạc nhiên dzậy anh? Giờ không phải là thời điểm nên mua ruộng hả anh

Hạng D
28/10/19
1.227
4.188
113
Nếu không nhầm thì không công chứng mua bán được, cần gia hạn để công chứng.
(Còn quyền đâu mà mua với bán).

• Like
Reactions: Natom and Tommyteo
Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Theo hiểu biết nộng cạn của em thì:
- Thời hạn SDĐ NN: Gia hạn rất dễ nếu như ko vướng QH, kêu Chủ đất củ đi làm cho nhanh, trong vòng 1 nốt nhạc (1 ngày), tại Bộ phận 1 cửa: Phòng TNMT, Đăng ký đất đai, UB xã,...

- Đất trồng lúa không phải ai muốn mua là mua, vì nó ảnh hưởng đến vấn đề an ninh lương thực, chuyển đổi MĐSDĐ cũng rắc rối hơn: LUK --> CLN/HNK --> ONT/OĐT.
- Mua đất NN, đất lúa, anh lưu ý nguồn nước nha. (Nhất nước, nhì phân, tam cần, tứ giống: khó quá thì bỏ nhe, trồng trọt kiểu gì?
- Sẵn tiên anh theo chủ đất, gửi 5 xị cafe làm đơn xin trích lục qui hoạch sử dụng đất của miếng đất luôn.

• Like
Reactions: Natom and Tommyteo
Hạng B2
22/4/20
193
363
63
Dạ cảm ơn anh CX5-2018 và anh ghien cafe đã tư vấn. Mai em sẽ lên phòng tnmt hỏi xem sao.
P/S: Sao anh Tommyteo lại ngạc nhiên dzậy anh? Giờ không phải là thời điểm nên mua ruộng hả anh
Từ dạo bđs sụt thanh khoản thì anh TommyTeo xuất hiện với tần suất dày đặc ở khắp mọi nơi. Bác không cần bận tâm bác ấy đâu, vui là chính mà ;)

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Người bán mà họ rành và biết nhiều thì kèo ko còn thơm kkk
Dạ, họ ko biết thì mình hướng dẫn, cầm tay chỉ việc...chi phí mình lo :D , họ đang kẹt tiền, mình mua không ép giá họ,..mình làm vậy cũng là giúp họ mà.

sau này mình chuyển đổi mục đích sử dụng xong, bán lại thấy lời quá thì quay lại lì xì họ thêm cũng không muộn,..nhất là người thân, bạn bè.

Luật Nhân-Quả mà anh...mình gieo hạt tốt, trái thơm ngon thì sẽ thu về quả ngọt: lai rai, đều đều...kê cao gối ngủ khò khò! :D