Thảo Luận Chung đau bàn chân khi lái xe lâu

Hạng B2
17/7/06
245
3
0
RE: đau bàn chân khi lái xe lâu

Hôm rồi, đi xe cậu bạn, cũng thấy một nguyên nhân nữa có thể làm tê chân:
Chả là xem của cậu ấy sửa lại chỗ để chân, thêm một cái đệm chân to ở cạnh chân côn. Thế là chân ga thì vẫn như cũ, chân trái - khi đi đường trường, không phải nhấn côn - thì co lại. Hai chân lệch nhau một thời gian dài, làm mình ngồi bị lệch. Đây cũng có thể là một nguyên nhân làm ứ máu và tê chân.

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Bệnh đau chân đi ga, côn là bệnh dí mũi vào gần vô lăng quá, hihi, dịch đít ra xa một chút là OK ngay

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Em cũng hay ngồi lì 3-4 tiếng vì hay chạy đường trường. Thường cũng bị tê chân phải mãi sau này mới phát hiện ra là quên rút cái bóp (ví) ra khỏi đít. Bác thử xem có hiệu quả không.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

bác lái cứ thư giãn, ngôi tư thế thoải mái, chân trái nhịp theo tiếng nhạc là ok ngay. Jolie có tiếng là chân côn nặng mà em chạy 1 mạch từ Hạ Long về Yên Bái vẫn ok cơ mà.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cấn đùi thì tê chân thôi, bác cứ thử ngồi vắt chân chữ ngũ trên salon một chặp thì cái chân được vắt sẽ mất cảm giác thôi.:)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...suốt tuần qua, tui chạy như con thoi liền tù tì SG - Sa đéc ; SG - Cao Lãnh ; SG - Tân Châu An Giang, chuyến nào cũng sáng đi chiều dìa, như bọn Tốc v..., í lộn, Tốc Hành :D Hổng những tê chưn, mà cái đầu gối phải cũng...nhức nhức, dù đã chạy chữa bằng Heineken :D Đã vậy, khứa mần chung, hôm trước vừa ôm xe này, lại nhét cuốn English Dictionary ngay lưng ghế, sau tấm đệm hột hột, làm mình dựa lưng vô cứ thấy cồm cộm :D
bác Tên Gì Kệ Bác : bữa nào gãnh, bác thử ôm em VW 1700 Van thùng thì biết : đường kính vô-lăng khá lớn, lại nằm ngang, y như Phù Rể bưng mâm quả wedding :D[:'(]:mad:

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

thế thì cởi giày ra đạp chân không giống như mấy bác xe tải đó :D. Lái 3 4 tiêng không nghĩ thì nhiều người bị đau lắm không riêng gì một mình bác đâu :D.

Có 1 cách tốt nhất là bác hãy đi massage thường xuyên để cho mấy em đấm bóp massage chân cho đở đau. Vừa hết đau vừa sướng :D

Hạng B2
21/10/06
115
4
18
61

Tôi đồng ý với bác NARVA, nghỉ ngơi một chút. Không nên lái liên tục quá lâu.