Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em đã từng gặp một trường hợp rất ức chế v/v đỗ xe thế này các bác ạ.
Nhà em làm kinh doanh, xe máy khách đậu phía trước khá đông, tự nhiên một ngày đẹp trời một bác chạy Sienna tới, đậu xe, và biến mất trong vòng một nốt nhạc. Mà các bác biết Sienna nó dài thế nào rồi. Lúc đầu em nghĩ chắc ngta có việc gấp nên vội đi. Và cho đến khi khách của em ra lấy xe về thì em nói thật, em chỉ muốn phang cho gãy cái kính hậu bên phụ thôi. Thấy xe đông thế này mà bác chủ xe vẫn có thể đỗ xe bỏ đi thì em cũng không còn gì để nói. Báo hại em và cả nhà phải hì hục dắt gần chục chiếc xe xuống đường để xe trong cùng ra được, xong lại hì hục dắt chục chiếc ngược lên. Vì vỉa hè chỗ em hẹp, bên phường họ vẽ vạch trắng cho chỗ đậu xe máy xong gần hết cái vỉa hè luôn rồi.
Em ra dán mảnh giấy A4 ghi "Vui lòng không ĐXMD" , chủ xe hiểu sao thì hiểu.

Nên em rất thông cảm cho cái cô này, tuy nhiên ko ủng hộ phá hoại tài sản của người khác. Vì nhiều khi họ có chuyện gấp như người nhà đau ốm bệnh tật... thì sao.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Túm lại, ai cũng muốn phần lợi về mình.
Láo sẽ gặp láo.
Tử tế, biết điều sẽ gặp tử tế, biết điều.
Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã!

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.768
113
Túm lại, ai cũng muốn phần lợi về mình.
Láo sẽ gặp láo.
Tử tế, biết điều sẽ gặp tử tế, biết điều.
Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã!
Muốn vong thì tầm vông hả bác? Còn tầm gì nữa không?

• Like
Reactions: ntt61
Hạng C
20/4/14
838
515
93
Hôm qua đi ăn đám ở Long Khánh, đậu nhờ trước nhà bên cạnh. Sau khi đậu, vào nói một tiếng với chủ nhà. Chủ nhà làm em rất ngạc nhiên: Anh đậu xe vào nhà luôn cho mát, và mở cửa cho em chạy vào sân nhà (có mái che).
thật là tốt bụng

waa
Hạng B2
11/10/15
102
157
43
Hôm qua đi ăn đám ở Long Khánh, đậu nhờ trước nhà bên cạnh. Sau khi đậu, vào nói một tiếng với chủ nhà. Chủ nhà làm em rất ngạc nhiên: Anh đậu xe vào nhà luôn cho mát, và mở cửa cho em chạy vào sân nhà (có mái che).
thật là tốt bụng
99 % em là gái xinh ... mới gặp chủ nhà "tốt bụng" đến thế .

• Like
Reactions: chuotchu