Tập Lái
11/1/12
9
0
1
Em dùng đĩa tốt, sub pioneer TS WX 110A mua tại cửa hàng uy tín mà... Ko biết ngoài cửa hàng có cho mình test đầu CD với hệ thống speaker của mình trước khi mua ko nhỉ. Em đang rất máu.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Tín hiệu từ dây loa (HIGH LEVEL) không thể so sánh đc với tín hiệu từ ngõ ra SUBWOOFER PRE-OUTPUT từ cái đầu CD mua rời thêm. Vì vậy, bác yên tâm nếu cửa hàng đó khuyên bác nên thay đầu CD để nâng cao chất lượng.
Tuy chất, chất lượng âm thanh còn tùy thuộc vào chất lượng của thiết bị bác đang xài và cân chỉnh hợp lý nữa.

Tập Lái
11/1/12
9
0
1
Cám ơn các bác nhiều.
Bác Phú ơi, để cho nó nhanh mà lành, bác tư vấn luôn giúp em nên bây giờ cần phải làm gì đi (chi phí, thời gian, thiết bị). Em thik chất âm rõ ràng, tách bạch 1 chút xíu, bass đừng bị ù quá (em cũng thik bass nhiều). Tiền bạc em cũng không được đông lắm đâu, chứng 10tê đổ lại thôi ạh. Nếu yêu cầu quá đà bác đứng cười nhé.[/:)]

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
allyl nói:
Cám ơn các bác nhiều.
Bác Phú ơi, để cho nó nhanh mà lành, bác tư vấn luôn giúp em nên bây giờ cần phải làm gì đi (chi phí, thời gian, thiết bị). Em thik chất âm rõ ràng, tách bạch 1 chút xíu, bass đừng bị ù quá (em cũng thik bass nhiều). Tiền bạc em cũng không được đông lắm đâu, chứng 10tê đổ lại thôi ạh. Nếu yêu cầu quá đà bác đứng cười nhé.[/:)]
Với chi phí này thì gần như đủ cho 1 cặp loa component và subwoofer basslink. Tuy nhiên, bác cần thêm chi phí cách âm cho cặp loa này khoảng thêm 1tr8 nữa.
Như vậy thì phần trép/mid/bass/sub-bass đều đã đc cải thiện hoàn toàn.

Tập Lái
11/1/12
9
0
1
Ok, cám ơn bác Phú. Trong đầu tuần sau em sẽ cho xe wa để bác làm việc theo như đề xuất phía trên của bác.

Tập Lái
11/1/12
9
0
1
Chào bác Phú, sáng thứ 2 (16/07) em đưa xe qua bác làm giúp em như trên nhé.
HP Stereo nói:
Với chi phí này thì gần như đủ cho 1 cặp loa component và subwoofer basslink. Tuy nhiên, bác cần thêm chi phí cách âm cho cặp loa này khoảng thêm 1tr8 nữa.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
allyl nói:
Chào bác Phú, sáng thứ 2 (16/07) em đưa xe qua bác làm giúp em như trên nhé.
HP Stereo nói:
Ok, confirm luôn bác!

Tập Lái
11/1/12
9
0
1
Em cũng không ngờ chất lượng được cải thiện đến như vậy. Chi phí thấp hơn so với dự kiến. Cám ơn bác Phú nhiều.

[/quote]
[/quote]

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
allyl nói:
Em cũng không ngờ chất lượng được cải thiện đến như vậy. Chi phí thấp hơn so với dự kiến. Cám ơn bác Phú nhiều.
[/quote]
[/quote]
Cảm ơn bác nhiều! Sorry vì sáng nay ko tiếp bác đc do em vẫn còn say quá! Bữa nào bác ghé chơi em mời ly cafe nhé! Luôn tiện đích thân em chỉnh nhạc cho bác luôn.

Hạng B1
25/11/12
67
145
33
Saigon
Chào bác Phú,
Em cũng muốn nâng cấp âm thanh cho Altis 1,8 AT 2012 và chỉ dùng CD, bác có thể cho em biết tổng chi phí là bao nhiêu kg ah? Mức độ làm như bác Allyl. Còn trường hợp nếu em độ thêm DVD và camera de nữa thì gói đó bao nhiêu ah?