Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Em chưa chạy X5 nhưng đang chạy 5GT với Land 2011 cho ít nhận xét:
  • Nếu bác thích thực dụng và không dùng nhiều công nghệ về xe thì cứ Land không phải nghĩ, êm ái và bền bỉ hàng đầu (nếu có thể thì chờ bản all new sắp ra rồi)
  • X5 thì thiên về người lái và công nghệ ngon hơn nên người lái sẽ rất thích
  • Em thấy X7 hoặc GLS form mới (nghe sale đồn sẽ về trong t6) so với Land sẽ hợp lý hơn
Xét về Êm Ái thì Land đc nhiêu phần vs 5GT bác ...tks

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.343
113
Thanks
RX350L đã loại khỏi vòng đấu vì nếu đi nó thì để NX đi cho rồi...
Chỉ còn Land - X5..
Về Xăng cộ tạm thời mình ko lăn tăn ( cty lo hết ) ...Sang hay Bình dân gì đó cũng ko nặng nề.
Đi chơi xa chở đồ sướng và đa số mình đi Cao Tốc và về Tỉnh ( giao thông vắng) , ít đi trung tâm SG.....nên mình ngã về xe To, Rộng...
vậy Land thôi a

Hạng C
2/3/14
634
489
63
Xét về Êm Ái thì Land đc nhiêu phần vs 5GT bác ...tks
  • Ở điều kiện đường đẹp 5GT êm hơn, chắc chắn hơn ở tốc độ cao (nhưng không nhiều). 5GT 10đ, Land 8đ
  • Đường xấu: Land hơn (do mâm nhỏ, lốp dày, chassis rời, phuộc thiết kế êm ái hơn, lốp thường so với run-flat...). Land 10đ, BMW 7đ, 1 phần nữa là do em thích đi tốc độ cao, mà Land đi nhanh qua các loại ổ gà, nắp cống cao, gờ giảm tốc (điển hình như cái to từ Landmark 81 ra cầu SG) vẫn êm ái

• Love
Reactions: KiaBinhloi
Hạng C
30/4/16
963
363
63
Do thuế dung tích bác ah..
Thuế dung tích cũng ko thể chênh quá lớn vậy bác? Theo em là cách định giá sản phẩm của nhà cung cấp. Cứ nhìn Infinity pqr VN giá ngất ngư.

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Gì chứ đi đủ 7 người thì bác cứ chốt luôn Land, ko phải lăn tăn. Nó là con xe 7 chỗ duy nhất, đảm bảo đủ rộng rãi + êm ái. Mấy con kia là 5+2, mà hàng cuối trẻ con lớn tí ngồi còn chật.

• Love
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Vì sao bác mua NX mà ko mua Q5 , X3 hay GLC , chắc chắn đã có câu trả lời từ phía bác rồi . Nên nếu đổi thì bác cứ RX350L cho e , bác tạm quên cái gọi là cảm giác lái vớ vẩn đi , ở VN mình chạy Max 120km/h thì Morning đi cũng ổn ( mỗi tội ồn thôi ) . Thế giới giờ phẳng lỳ , cảm giác lái ko phải độ chênh như 10 năm trước giữa xe Đức và xe Nhật là một 10 một 6 , giờ là một 10 một 8 rồi , xe Hàn lái cũng ngon , còn xe Mỹ lái ngon chẳng thua xe Đức mấy đâu . Những thứ khác sẽ bù lại cho bác : cách âm tốt hơn , êm ái hơn , và đặc biệt là ...giữ giá hơn :) . Nhà có 2-3 chiếc thì nghịch e xe Đức cũng ok , có 1 chiếc thì cứ xe Nhật mà lượm bác ah ...

Hạng B1
11/3/17
98
45
18
34
Mình là ng lái txuyen mình hiểu cảm giác mình muốn tnao! Vợ con thích cảm giác êm thì các xe sang khác nó cũng ko khác biệt lắm đâu. Thêm nữa việc đi full chỗ rất ít khi, nên ko nên lấy con xe full size lgi cho nó cồng kềnh. Qtrog lái chính hàng ngày có thực sự yêu thích khi đg ngắn kể cả đg xa!

Tập Lái
23/8/12
2
0
0
Người ta nói được cái này mất cái kia. Nhưng 2xe trên thì BM mất nhiều hơn được (ghế k êm, ra vô k thoải mái, Vợ k thích.. và dễ mất giá hơn) mình đề xuất hok đổi xe. Đổi thì đổi lexus. Chứ ở VN thì BM hay LX mình thấy chạy như nhau thoai

Hạng B1
11/3/17
98
45
18
34
Người ta nói được cái này mất cái kia. Nhưng 2xe trên thì BM mất nhiều hơn được (ghế k êm, ra vô k thoải mái, Vợ k thích.. và dễ mất giá hơn) mình đề xuất hok đổi xe. Đổi thì đổi lexus. Chứ ở VN thì BM hay LX mình thấy chạy như nhau thoai
Thấy hay thử rồi bác?

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Cám ơn ae , tất cả ý kiến đều rất bổ ít....
Gì chứ đi đủ 7 người thì bác cứ chốt luôn Land, ko phải lăn tăn. Nó là con xe 7 chỗ duy nhất, đảm bảo đủ rộng rãi + êm ái. Mấy con kia là 5+2, mà hàng cuối trẻ con lớn tí ngồi còn chật.
Thích thì nhích...