Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Vc a vừa mới vỡ kế hoạch hóa gia đình hay sao mà thêm người đột xuất vậy anh, nhảy vọt từ xe 5c sang mon men xe 8 chỗ....(em giỡn chút)!
Dự là nạp thiếp.
Thanks em
Mấy bữa nay lại lăn tăn Land Cruiser 2020 nữa ...( gần chung kết)
Full size , rộng rãi, ...chỉ lăn tăn1 đều là ko biết êm đc mấy phần vs Lex.
Gia đình phát sinh người ...cần full size...và CV có thay đổi đi xa và vào đường làng quê nhiều....
Ưu tiên thứ tự : Land - X5 - GLS 2020...( nghiêng về Land vì nó quá Rộng - Cao)View attachment 2141069View attachment 2141070
Giá hơi cao, với lại sắp có all-new giảm dung tích động cơ rồi, anh nên cân nhắc.
Êm thì chắc chắn êm hơn x5 với RX, vì dùng chassis rời, anh đi sẽ thấy đi đường xấu nó hấp thụ tốt hơn. Mỗi tội xe nó hơi yếu nếu anh so với NX, và trợ lực dầu lái hơi nặng một tí.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Dự là nạp thiếp.

Giá hơi cao, với lại sắp có all-new giảm dung tích động cơ rồi, anh nên cân nhắc.
Êm thì chắc chắn êm hơn x5 với RX, vì dùng chassis rời, anh đi sẽ thấy đi đường xấu nó hấp thụ tốt hơn. Mỗi tội xe nó hơi yếu nếu anh so với NX, và trợ lực dầu lái hơi nặng một tí.

Kỳ vậy ta , 4.6L 304HP Moment 430?..sao yếu được em giải thích dùm anh với ...
Thèng em bên US nói Land 3.0 turbo có thể cuối năm 2020 mới có bán bên đó ,,,, VN chắc gần cuối 2021 mới có ?

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Em recomment thêm con Q7 Facelift 3.0 giữa năm nay về VN :D, giá thì cũng tầm đó thôi. Mà nó dung hòa tốt giữa comfort giữa Lexus và Sporty của BMW luôn :D đi thành phố cũng ok mà đi đường xấu thì Quattro của Audi quá ngon. Đây là option thêm cho bác cân nhắc thôi.
Còn nói về mấy con bác đang phân vân, thì gần như 2 con này là dạng khách hàng khác nhau khá nhiều. Mà em thấy RX350L là dưới phân khúc nhưng giá cao hơn, giá của Lexus ở VN k đúng với giá trị thật của nó, đương nhiên nó sẽ mang lại các giá trị khác về mặt làm ăn, đi Lexus ở VN có vẻ ra dáng doanh nhân hơn 1 tí, và cực bền. Hàng 3 của Rx350 thì chật, thật sự cần chở người thì nên loại.
Land Cruiser thì e cũng cảm thấy tương tự, đã v máy còn ăn xăng như uống nước. Trải nghiệm của 1 mẫu xe bình dân nó rất khác với 1 mẫu xe sang, nên chỉ phù hợp với dân Nhà nước nhiều tiền, hoặc cần cày bừa đi off road nhiều, con Land Cruiser này bên nước ngoài nhiều người đánh giá là đã lỗi thời, giá tiền hoàn toàn k tương xứng với giá trị.
Em nói v thì bác cũng biết em chọn con nào rồi. X5 nhiều công nghệ, đẹp, lái thích, đủ êm ái, đi chắc chắn đầm chắc hơn Lexus, rộng rãi hơn RX nhiều. Bù lại bền và giữ giá k bằng Lexus được

Attachments

• Like
Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
X5 dù gì vẫn là 7 chổ còn RX bản 7 chổ thì 5 tỷ chưa giấy, cảm giác lái của RX thì nó nhàm vãi luôn, cứ làm ngc lại ý vợ nhất định thành công haha

• Like
Tập Lái
19/5/15
49
35
18
33
RX350 về cuối vòng đời form này rồi cụ chủ ạ. Theo em GLE 2020 hoặc X5 là lựa chọn lâu dài hơn.

• Like
Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Em recomment thêm con Q7 Facelift 3.0 giữa năm nay về VN :D, giá thì cũng tầm đó thôi. Mà nó dung hòa tốt giữa comfort giữa Lexus và Sporty của BMW luôn :D đi thành phố cũng ok mà đi đường xấu thì Quattro của Audi quá ngon. Đây là option thêm cho bác cân nhắc thôi.
Còn nói về mấy con bác đang phân vân, thì gần như 2 con này là dạng khách hàng khác nhau khá nhiều. Mà em thấy RX350L là dưới phân khúc nhưng giá cao hơn, giá của Lexus ở VN k đúng với giá trị thật của nó, đương nhiên nó sẽ mang lại các giá trị khác về mặt làm ăn, đi Lexus ở VN có vẻ ra dáng doanh nhân hơn 1 tí, và cực bền. Hàng 3 của Rx350 thì chật, thật sự cần chở người thì nên loại.
Land Cruiser thì e cũng cảm thấy tương tự, đã v máy còn ăn xăng như uống nước. Trải nghiệm của 1 mẫu xe bình dân nó rất khác với 1 mẫu xe sang, nên chỉ phù hợp với dân Nhà nước nhiều tiền, hoặc cần cày bừa đi off road nhiều, con Land Cruiser này bên nước ngoài nhiều người đánh giá là đã lỗi thời, giá tiền hoàn toàn k tương xứng với giá trị.
Em nói v thì bác cũng biết em chọn con nào rồi. X5 nhiều công nghệ, đẹp, lái thích, đủ êm ái, đi chắc chắn đầm chắc hơn Lexus, rộng rãi hơn RX nhiều. Bù lại bền và giữ giá k bằng Lexus được
Thanks
RX350L đã loại khỏi vòng đấu vì nếu đi nó thì để NX đi cho rồi...
Chỉ còn Land - X5..
Về Xăng cộ tạm thời mình ko lăn tăn ( cty lo hết ) ...Sang hay Bình dân gì đó cũng ko nặng nề.
Đi chơi xa chở đồ sướng và đa số mình đi Cao Tốc và về Tỉnh ( giao thông vắng) , ít đi trung tâm SG.....nên mình ngã về xe To, Rộng...

• Like
Reactions: btpaul
Hạng C
30/4/16
963
363
63
Chả hiểu sao giá X5 bên Mẽo còn cao hơn GX460 hơn 10n trumph, mà ở ta GX 470 giá cao hơn X5 đến 1.5 tỉ, quy ra trumph tận gần 5 chục ngàn đô???
Kết ra là Toy ăn ác quá

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Chả hiểu sao giá X5 bên Mẽo còn cao hơn GX460 hơn 10n trumph, mà ở ta GX 470 giá cao hơn X5 đến 1.5 tỉ, quy ra trumph tận gần 5 chục ngàn đô???
Kết ra là Toy ăn ác quá
Do thuế dung tích bác ah..

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Thanks
RX350L đã loại khỏi vòng đấu vì nếu đi nó thì để NX đi cho rồi...
Chỉ còn Land - X5..
Về Xăng cộ tạm thời mình ko lăn tăn ( cty lo hết ) ...Sang hay Bình dân gì đó cũng ko nặng nề.
Đi chơi xa chở đồ sướng và đa số mình đi Cao Tốc và về Tỉnh ( giao thông vắng) , ít đi trung tâm SG.....nên mình ngã về xe To, Rộng...
Nếu bác đã đi coi Land Cruiser, ngồi vào nội thất rồi mà thấy k vấn đề gì thì mua Land cũng được, vì ngồi vào X5 với Land gần như là 2 thế giới hoàn toàn khác từ thiết kế đến tất cả mọi chất liệu. Land Cruiser thì đc cái rộng rãi thật, nồi đồng cối đá k có gì để hư. Mà k có gì để hư thì gần như nó cũng thiếu nhiều thì cho bác và gia đình hưởng thụ. Em thì thích tiện nghi trong xe nên con này như chiếc xe em k bao giờ chọn trong tầm giá. Phải lái thử nữa vì máy của Toy đi cảm giác khác xa máy Bmw. Còn nói về to, rộng thì con X5 cũng k hề nhỏ tí nào.