m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
xe mới thù cứ dùng thoải mái, sau 5 năm mới nghĩ đến chuyện hư , hihi , e vote M6

Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40
Nếu e chon sedan thì thứ tự của e như sau: VW CC, Mazda M6, Merc C300, Honda Accord, Nissan Altima :D e ko đem yếu tố giá cả vào trước, vì đắt mấy mà mình ko thích thì cũng chịu :D

Toyota Camry với Bim 3 e cảm tình bình thường, chắc hơi khác nhiều bác :D

Cơ mà e mua CUV, sau khi cân nhắc CRV với CX5 thì đang quyết tâm hơn với CX5, thích cảm giác logo xe mình hình cánh chim ^^

Mà e tự nhiên nghĩ bác chủ sẽ lấy Camry, đợi xem sao nhé hihi chúc bác vui với lựa chọn của mình và lái xe an toàn :)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
E vửa đọc 1 còm này bên box Mazda, 1 bác cũng hỏi để chọn Ma6 và cam. Thấy cái kết quay 180o:D
anhkhoa79 nói:
Cảm ơn các bác rất nhiều về những góp ý chia sẽ với mình. Mình đã và đang là tín đồ của Mazda. Từ 323 và hiện nay la Mazda 3. Đã trải nghiệm quá nhiều và đủ để hiểu ưu nhược điểm của Mazda nói chung. Em đã theo sát Mazda 6 từ bản concept đến ngày đầu triẻn lảm ở Nga. Theo cá nhân mình, Mazda 6 ưu tiên đối tượng khắch hàng trẻ trung, năng động...nên ngoại thất rất bắt mắt, nhưng nội thất lại thể hiện nhưng gì đơn giản nhất, tinh tế nhất cho một chiếc xe mang dáng dấp thể thao. Nếu đơn thuần chọn cảm giác lái, thiết kế thì Camry kg thể so sánh đươc Mazda ở điểm này. Hơn thế nữa Mazda là một trong những hảng ít thay đổi mẫu mã nhất, khách hàng sử dụng kg lo sợ nhanh bị demode. Riêng về Camry, do định hương đối tượng trung niên trở lên, nên đường nét có gì đó cừng cáp, chính chắn hơn. Riêng về nội thất mình đánh giá rất cao điểm mạnh tuyệt đối này của camry đối với Mazda. Không gian rộng rãi và sang trọng hơn rất nhiều, điều này cũng dễ hiểu khi đối tượng hương đến là doanh nhân. Tóm lại, nếu trẻ dưới 33t, Mazda 6 là lựa chọn hoàn hão, nếu trên tuổi này, có lẻ Camry sẽ có ưu thế hơn. Cảm ơn các bác rất nhiều, tạm biệt tín đồ Mazda một thời. Em đã xuong cọc em Camry 2.5 Q rồi.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Mua xe là cho mình và cả gia đình. Nên tôn trọng ý kiến bà cả và 2 F1 nữa. Các bà thì xe nào cũng như nhau nên hiệu nào nội thất đẹp, tiện nghi, ghế ngồi êm ái là chọn. Cái này thì Cam làm hơi bị tốt

Hạng C
10/1/11
543
10
28
Mazda 6 hơn hẳn. Camry mới nhìn phát ói thui xa Cam cũ. nếu bác ko lăn tăn tiền, mua đi cho bảnh thì M6 quất. còn mua cho thiên hạ coi thì Cam.

Hạng B2
18/4/12
154
17
18
YILKA nói:
Nếu e chon sedan thì thứ tự của e như sau: VW CC, Mazda M6, Merc C300, Honda Accord, Nissan Altima :D e ko đem yếu tố giá cả vào trước, vì đắt mấy mà mình ko thích thì cũng chịu :D

Cơ mà e mua CUV, sau khi cân nhắc CRV với CX5 thì đang quyết tâm hơn với CX5, thích cảm giác logo xe mình hình cánh chim ^^

Mà e tự nhiên nghĩ bác chủ sẽ lấy Camry, đợi xem sao nhé hihi chúc bác vui với lựa chọn của mình và lái xe an toàn :)

E máu sedan nhưng cuối cùng bà xã cứ đòi xe cao , chắc em lấy CX 5 quá.

Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40
kunken nói:
YILKA nói:

E máu sedan nhưng cuối cùng bà xã cứ đòi xe cao , chắc em lấy CX 5 quá.

Bác giống e, sắp thịt CX5 :)

Hạng B2
23/7/13
158
32
43
YILKA nói:

nếu sedan mà là xe để chở gia đình thì em nghĩ accord là số 1 đó bác, em nghĩ không gian bên trong thì rộng nhất chắc accord rồi đó