Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
michau83 nói:
ganhluave nói:
tuando1223 nói:
1/9 forte tăng giá rồi kìa bác. Thích thì xúc luôn bác ơ. Tội gì hoãn cái sung sướng lại bác ui :D

có bác nào chạy forte 30.000km rồi cảm nhận máy móc hay dàn đồng thế nào các bác .
em đi 1.8 năm rồi, ~9K km, cảm nhận "tốt trong tầm tiền"
Đi gì mà 1,8 năm mà mơií có 9000km, mình mới 2,5 tháng là 6500km rồi nè

Hạng B2
25/1/12
145
1
18
TPHCM
www.temnhanmavach.com
michau83 nói:
ganhluave nói:
baopxa nói:
michau83 nói:
ganhluave nói:
tuando1223 nói:
1/9 forte tăng giá rồi kìa bác. Thích thì xúc luôn bác ơ. Tội gì hoãn cái sung sướng lại bác ui :D

có bác nào chạy forte 30.000km rồi cảm nhận máy móc hay dàn đồng thế nào các bác .

@Châu: chời chời, xe em đi kiểu gì mà bây giờ mới có 9k km hà, xe của anh mua sau em mấy tháng trời mà đi 25K rồi, mà anh cũng đi làm sáng đi chiều về như em, là sao chời ?!?!

Bác cho em biết cảm giác lái khi chạy 80km/1 có bị bồng bềnh không bác,máy móc có chỉnh sửa gì sau khi đã chạy 25k cây không, chở 5 người máy có yếu lắm không bác , độc bốc tới giờ so với mới giảm nhiều không . sao em nghe nhiều người nói vỏ lốp xe mỏng nên ồn khi chạy đường xấu ah . xin chỉ giáo , cám ơn bác trước .
em chưa tới 25K nhưng cũng hóng hớt
bồng bềnh thì có bồng bềnh bác ạ
5 người em thấy cũng ok k yếu lắm
độ bốc em mới 9K nên thấy cũng vậy
vỏ mỏng, xe làm cho cảm giác sport, ồn là chắc rồi (nhưng em thấy phần nhiều do đường mình xấu mới ồn, chứ có những đoạn đường đẹp láng mịn thì êm ru ah)

Thank bác nhiều .

Hạng B2
25/7/12
285
2
18
Angia Riverside
ganhluave nói:
Các bác tư vấn dùm em cái màn hình DVD,GPS em tính gắn thêm cho Forte ,nếu em không lấy thì được khuyến mãi trừ 10 triệu ,còn lấy thì coi như 10 triệu , mà nếu không gắn màn hình DVD thì có dàn nhạc 6 dĩa theo xe ,còn nếu lấy màn hình DVD,GPS thì họ trừ vào 10 triệu nhưng không đưa cái bộ máy hát theo xe , trong khi theo em thấy thì gắn thêm ở ngoài khỏang 8 triệu cái DVD,GPS, vậy các bác thấy em không nên lấy DVD,GPS mà ra ngoài gắn để được thêm cái dàn nhạc theo xe , gắn ở ngoài hàng có tốt hơn không, nếu có địa chỉ em nhờ các bác tư vấn chổ mua màn hình DVD,GPS tích hợp .
Các ơn các bác .
Nên mua GPS dạng rời dễ sử dụng dễ quan sát lại ít chi phí khắc phục sự cố.

Hạng D
13/8/07
1.544
3.364
113
truonghd nói:
michau83 nói:
ganhluave nói:
tuando1223 nói:

em mơ ước là một chuyến miền trung như bác mà biết bao giơ mới thực hiện được....

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
michau83 nói:
truonghd nói:
michau83 nói:
ganhluave nói:
tuando1223 nói:

em mơ ước là một chuyến miền trung như bác mà biết bao giơ mới thực hiện được....
Thì coi sắp xếp thời gian làm đại 1 chuyến, em tính thứ 2 đi động Thiên Đường đi, em đi xe ra trước, bà cả và F1 đi máy bay ra sau, mà giờ bà cả chưa sắp xếp được, nếu được trong tối nay là mai em đi nữa đó,
Em như bác gì bên kia, Khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai

Hạng B2
26/4/12
218
2
18
38
SÀI GÒN,CHỢ DÂN SINH
truonghd nói:
michau83 nói:
truonghd nói:
michau83 nói:
ganhluave nói:
tuando1223 nói:

Thì coi sắp xếp thời gian làm đại 1 chuyến, em tính thứ 2 đi động Thiên Đường đi, em đi xe ra trước, bà cả và F1 đi máy bay ra sau, mà giờ bà cả chưa sắp xếp được, nếu được trong tối nay là mai em đi nữa đó,
Em như bác gì bên kia, Khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai
:D:D Em thích câu này của bác đó bác truonghd. Mà động Thiên Đường là ở đâu zậy bác ? :D:D

Hạng B1
17/8/12
57
7
8
Sao bên NVT đâu có trả cho mình cái CD đâu? Mình mới lấy xe đc 1 tuần

Hạng B2
25/6/11
288
7
0
48
Bác chủ lấy xe chưa vậy ???
V2 mình lấy tháng 6/2011. đến nay đã hơn 30.000km một chút xíu. xe không độ nói chung làn còn RIN, máy móc không có gì phàn nàn cả, chỉ có một lần tự nhiên đề không nổ hết cả hồn, gọi lên KIA BÌnh Tân tứ vấn, đề cái nổ liền và chạy thẳng lên bảo dưỡng luôn
Nói chung rất ổn.
Còn tốc độ mình chỉ chạy lên đến 140km ở Trung Lương không giám lên nữa vì đi một mình và cũng mới lấy B2. cảm giác rất tốt, không có bồng bền. nếu đạp lên nữa mình nghĩ cũng được đó.. nhưng mình chưa thử

Chúc Bác có V2 như ý.

Hạng B2
25/1/12
145
1
18
TPHCM
www.temnhanmavach.com
tinhyeudep nói:
Sao bên NVT đâu có trả cho mình cái CD đâu? Mình mới lấy xe đc 1 tuần
bác hỏi đi họ sẽ trả lại nếu bác mua gói có màn hình DVD giá 579 triệu SX AT, em lấy lại cái CD 6 đĩa rồi ,giờ bỏ trong kho , cũng tính bán cho bác nào cần mà chưa up tin bán . mà cái đầu DVD em mua trong hãng luôn nghe sale nói 6 đĩa mà em thấy chỉ có 1 đĩa, chả biết cách nào bỏ đĩa thứ 2 , nếu 1 đĩa đang hát mà em bỏ đĩa thêm vào khe thì không được, chỉ có lấy ra rồi cho đĩa khác , mà có 1 cái nữa là cổng USB không đọc được , lúc đầu em gắn cái USB 16G sale nói USB lớn quá nó không nhận kêu gắn 2G của Kingmax,kington ,mà thiệt tình giờ tìm cái USB 2G cũng mỏi mắt , rồi em tìm 3 hãng SX USB ,kingmax,kington,trancend loại 2G và mấy hãng khác nữa gắn vào cũng không nhận ra , em nghĩ chắc họ không kết nối hoặc đường USB bị hư vì khi chọn cổng USB nó load 1 hồi báo NO USB , mấy hôm giờ lu bu quá em chưa rảnh chạy lên kiểm tra cái DVD. xe em cũng chạy mới vài trăm km .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/1/12
145
1
18
TPHCM
www.temnhanmavach.com
tatdatpro nói:
Bác chủ lấy xe chưa vậy ???
V2 mình lấy tháng 6/2011. đến nay đã hơn 30.000km một chút xíu. xe không độ nói chung làn còn RIN, máy móc không có gì phàn nàn cả, chỉ có một lần tự nhiên đề không nổ hết cả hồn, gọi lên KIA BÌnh Tân tứ vấn, đề cái nổ liền và chạy thẳng lên bảo dưỡng luôn
Nói chung rất ổn.
Còn tốc độ mình chỉ chạy lên đến 140km ở Trung Lương không giám lên nữa vì đi một mình và cũng mới lấy B2. cảm giác rất tốt, không có bồng bền. nếu đạp lên nữa mình nghĩ cũng được đó.. nhưng mình chưa thử

Chúc Bác có V2 như ý.
em lấy xe rồi bác , mới đi Mũi né về , em thấy chạy Phanthiết em đổ 500 ngàn xăng 95 em chạy được 240km, lúc xe chạy đều 70 đến 80km/h thì đồng hồ báo 6.9 đến 7 lít / 100km, xe em tự động, lúc đó xe đang chở 5 người tổng cộng, 4 người lớn tính luôn em và 1 em bé , xe vọt ,nhấp nhẹ ga là nó lên 60 70lm/h ngon lành ,em cũng vượt mấy xe khác ok, em thấy xe chạy không ồn nếu mặt đường tốt nếu đường láng tốt thì êm ru , em đã chạy camry , altis của mấy ông anh thì cách âm chả thua gì mấy, nói chung hài lòng với tầm tiền bỏ ra .
Thank bác .