Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Nov..30

P/s cho mượn con buổi sáng dc ko?
Nó đang ở Thanh Hoá, em mới mòn đít khi cầm lái từ SG ra nè ...:):):)
Và nó của vợ em ạ ...:):):),

Em ở VN đúng là ...CNCS, vì không có gì hết ngoài cái thẻ ...ATM dính túi...đúng là vô sản 1000% :):):)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
CVT hay ATF chủ tếu dùng bôi trơn bánh răng. Hộp số AT có cấp ly hợp dầu thì phải dùng ATF vì ly hợp ngâm trong dầu thì buộc dùng ATF vì nó có phụ gia chống trượt ly hợp. Đại loại như xe máy ấy, nhớt xe số dùng cho xe tay ga thì dc nhưng nhớt xe ga ko dùng cho xe số

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Xe bạn AT có cấp nên thay lại ATF VI có 150k/lít FULLY SYNTHETIC

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Các bác cho hỏi, xe em CRV 2.0 2016, hôm nọ em đi thay dầu hộp số ngoài gara họ thay cho em loại dầu dành cho hộp số CVT của Caltex Havoline. Lúc đó em cũng ko để ý lắm, nhưng hôm nay xem lại thì dòng xe này là hộp số tự động 5 cấp.

2 loại dầu này dùng chung với nhau đc ko các bác. Em lái mới, mua xe lại của 1 bác nên cái thì cũng lạ lẫm, nhờ các bác phổ biển kiến thức ạ.

View attachment 2807486*Ảnh minh họa

Chán lắm bác ạ, ra gara khiếu nại nó đang cãi là dầu CVT cao cấp hơn ATF nên dùng càng tốt.
Honda CR-V 2016 dùng hộp số CVT

Does the 2016 CRV have a CVT?

The 2016 CR-V features a 2.4-liter four-cylinder engine that puts out 185 horsepower and is mated to a continuously variable transmission, which acts like an automatic. It gets an EPA-estimated 26/33 mpg city/highway, which is among the best fuel economy ratings in the class.

Tập Lái
21/7/22
14
1
3
33
Hệ thống hộp số tự động trong xe của bạn là một trong những hệ thống thủy lực ở xe hơi. Để duy trì hệ thống, bạn phải kiểm tra dầu hộp số định kỳ để đảm bảo dầu còn đầy và vẫn có chất lượng tốt để truyền động có thể vận hành bình thường.

• Hộ số tự động rò rỉ, giật, không trơn tru - D không đi, R không lùi, sang số chậm?
    Trước khi mang xe đến các trung tâm bảo dưỡng vận hành lại các bánh răng, Hãy thử hộp dầu bảo dưỡng số tự động CRC K & W Trans-X. từ MỹDầu hộp số CVT và ATF dùng chung có được không?
    #TransX giúp:
    ☑️ Phục hồi, sửa chữa rò rỉ bên trong hộp số.
    ☑️ Làm sạch bánh răng hệ thống.
    ☑️ Phủ lớp bôi trơn lên bề mặt các bánh răng
    Vấn đề với các hộp số tự động này có thể do bụi bẩn, cặn dầu tích tụ trong hệ thống bánh răng. Có thể sử dụng sản phẩm để giải quyết các vấn đề đó. Hoặc sử dụng để bảo trì, bảo dưỡng thiết bị lâu dài. An toàn với tất cả các loại dầu hộp số tự động ATF.
    Cải thiện tình trạng:
    – Sang số nặng, kẹt số.
    – Nhảy số không phù hợp.
    – Giật cục, xe kém bốc.
    – Cháy dầu do ma sát má côn.Dầu hộp số CVT và ATF dùng chung có được không?LH Zalo : 0974872166