Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Bài viết rất bổ ích ! Em vẫn đang lót dép ngồi chờ bác đi nhậu về !:D
Tiếc là em ở tới TV chứ nếu ở Sì Gòn thì em mời bác nhậu rồi !

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
@ Đinh Khắc Hùng :
DN em kinh doanh ngành dịch vụ, vị trí khu dân cư đông đúc, ko thể sử dụng máy phát điện công suất lớn vì sợ hàng xóm kiện !
Em định chọn bộ kích từ Accu.
Em có vài thắc mắc rất mong bác giải đáp giúp : 
Nhu cầu sử dụng :
     -  Công suất 10 KVA ( em chỉ sử dụng 70% công suất này )
     -  Thời gian sử dụng 8giờ liên tục.
1/. Tuổi thọ bộ kích từ Accu được bao lâu ? ( đúng chuẩn )
2/. Tổng tổn thất là bao nhiêu ? ( bác tính dùm em cả 2 loại Axít lỏng và Axít đặc luôn ạ )
Rất mong giải đáp của bác ! cảm ơn bác nhiều !

Last edited by a moderator:
3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
@ Huythanhtv :
Không biết Bác kinh doanh dịch vụ gì nhưng Em khuyên Bác nếu dùng inverter thì không nên vì công suất như vậy là lớn rồi.Phần nữa là rất dễ hư hỏng máy lạnh.
Nếu chỉ dùng máy tính,chiếu sáng thì còn chấp nhận được.
Bác nên hiểu là khi thiếu điện,họ sẽ cắt đến mức tối đa vì chỉ tiêu giao điện thương phẩm cho từng vùng khác nhau.ở Trà Vinh là tỉnh nhỏ,ít nhà máy và không là kinh tế trọng điểm nên việc "cho thêm một tí" là không thể mà chỉ có cắt đi nhiều tí là chính xác.
Ví dụ : Hôm nay mất điện Bác dùng hết bình accu,ngày mai có điện 12h/ngày.Nó chưa xạc đầy vào bình thì nó lại cắt nữa thì mấy tháng mùa khô là coi như tèo cái inverter do bị xạc nhồi và xả liên tục.
Tuổi thọ bình Accu khoảng 2 năm tuỳ theo bảo dưỡng.Loại acid thì tốn công chăm sóc nhưng cho dòng tốt hơn bình acid đặc.
Với máy phát điện.Bác sắm con 10 - 15KVA/3pha loại chạy dầu cách âm tốt,chi phí cũng không bao nhiêu,khoảng trên 40 triệu.Khi chạy máy chỉ nghe thấy rù rù thôi.
Nó có hao hơn so với inverter nhưng bền bỉ và chủ động được công suất.
Mới tháng 10 vừa rồi Em có thi công điện cho Cty lương thực Trà Vinh và Cty Trà Bắc (chuyên về than hoạt tính)đấy.Biết Bác sớm thì nhậu toè loe rồi.

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Em sẻ tính theo hướng lời khuyên của bác ! thanks bác nhiều !

Khi nào có xuống TV công tác gọi cho em phát, em mời bác lai rai đặc sản TV nhé !

Anh Việt GĐ mới của Cty Lương Thưc TV có dính bà con với bác Thanhchoray, anh Nhu GĐ Cty Trà Bắc cũng chổ quen biết !

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.949
113
www.phindeli.com
Hôm nay em vừa ra ROBOT ở góc ĐBP-CMT8 tìm hiểu.
Inverter 1000VA giá 2,5tr, loại 1500VA giá 3,2tr. Nhưng không phải loại ra sóng SIN chuẩn.

Em hỏi loại SIN chuẩn thì mấy em bán hàng nói: loại đó bọn em không có, nhưng anh cứ xài loại này đi, bảo đảm không cháy quạt.

Hic, khó nghĩ quá ... đã có bác nào xài Robot chưa? cho em cái review?

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
@ Tuando : Bác hỏi thử cụ Santa Love xem,cụ ấy mới sắm một bộ Inverter đấy,có vẻ như cụ ấy đang hoan hỉ lắm vì đã làm chuột bạch thành công.
Cái vụ inverter này em chỉ biết loại của Đức(Siemens),rất đắt và có công suất lớn.Đa phần lắp đặt cho các phòng máy tính lớn và sòng bài vì nó không dùng điện lưới để tránh mất số liệu mà nó chỉ dùng điện ừ Accu.Điện lưới chỉ làm nhiệm vụ xạc mà thôi và có công suất  từ 100KVA trở lên.Ngoài ra,ngoài Hà nội cũng có mấy Cty sản xuất và nhập khẩu từ Ấn Độ về nhưng Em không biết vì Cty của Em không liên quan đến vụ này lắm.
Mấy toà nhà Em đang quản lý,cái máy phát điện nhỏ nhất cũng .....600KVA.He hehehehe.
Bác Huythanhtv : Hôm qua,bên Em mới xuống bàn giao cho Bác Nhu ở Trà Bắc,rồi qua bên An Giang nghiệm thu lò sấy lúa 500tấn/giờ - vì Cty Em có một mảng liên doanh với bên Cty Nhiệt Năng(lắp cho Bác ấy 2 cái lò hơi đốt bằng trấu,chạy sướng tê đít luôn).Nói tên Lê Vi là Bác ấy sợ ngay vì lần nào nhậu Bác ấy cũng tèo hết.
Riêng Cty Lương thực Trà Vinh thì bàn giao hồi tháng 11,cũng lò trấu phun từ sông vào chứ không ghánh bộ như Bác Nhu.
Biết Bác sớm thì Em đi theo đoàn luôn,tiếc quá.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.949
113
www.phindeli.com
Cụ Santa Love chắc cú là ở Hà Nội, cụ dùng Hồ Điện (công nghệ Ấn Độ) phải không ạ? Cái này nhiều người dùng tốt, nhưng tỷ lệ bảo hành nghe đâu cũng cao lắm, trong SG mua cũng khó mà bảo hành cũng khó.

Thôi chắc em đi kiếm mua đèn compact 12V + quạt 12V cắm acquy xài trực tiếp vậy. Có bác nào biết chỗ bán đèn quạt 12V ngon bền tốt rẻ ở SG không ạ?

Hạng D
3/6/10
1.914
388
113
Biên hoà.
<h2>@Tuando;làm cái máy phát cho nó máu bác ơi,Em vừa mua một con nghĩa địa nhật chạy dầu em ru.Bây giờ có cúp điện em cũng ko quan tâm nữa 
</h2>

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.949
113
www.phindeli.com
THẢO CHỮ nói:
<h2>@Tuando;làm cái máy phát cho nó máu bác ơi,Em vừa mua một con nghĩa địa nhật chạy dầu em ru.Bây giờ có cúp điện em cũng ko quan tâm nữa 
</h2>

Bác ở cái nhà to nên dùng máy phát điện sướng. Nhà em nhà phố, dùng máy phát hổng được rồi.