Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
chauduy114 nói:
hcivic nói:
help nói:
Sau chừng khoảng 6h xe tới Phnompenh .
Do đã xác định là đi bụi để tiêu mỡ mấy ngày tết , nên em chỉ uống nước miá , ăn cơm viả hè và kiếm cái nhà nghỉ với giá 10 USD /phòng , cũng đầy đủ máy lạnh , TV đàng hoàng.

Bác Help đi đánh lẻ nhé! Xấu quá! Còn hình không bác post lên đi nào!:p
Bên đó xe cộ chễm chệ trên vỉa hè, mông thò ra đường thế kia mà xxx chẳng thèm kiếm chuyện hén!:cool:

Hihi, nói đến vụ xxx này tui mói nhớ ra, chuyện là như vầy: hôm vừa bước xuống xe, thằng bạn e lấy xe su ra rước, tống 3, ghê chưa! rồ ga 1 cái... tới ngã 4, hic tụi xxx thổi kèn oét. ... Tụi tui dừng xe lai, thằng bạn (đang làm việc bên Cam) bảo mày có tiền lẻ ko? tui: không, mà bao nhiu? Bạn tui: 2 hay 5$ là được; tui: nào có biết đâu, hehehe,; Bạn tui: móc bóp ra đua tụi xxx 20$. tụi xxx cảm ơn rối rít "Okul okul" ---> tiéng Cam ---->xong lên xe đi tiếp....tống 3
Buồn cười dễ sợ, khakha
Còn nhiều chuyện vui lam!

bạn bác phá giá quá vụ này chỉ chừng 10.000 riel là đủ mà bác đưa tới 20usd,thằng xxx chưa ôm hun bác là may đó

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
Cảm ơn bác Help nhiều !
Em có ý định đi như vầy lâu rùi ! chưa rành ngóc ngách thế nào ! hôm nay gặp ngay hệ !
Qua bài của bác đúc kết được nhiều kinh nghiệm hay đây ! em sẽ sớm làm một chuyến như thế !

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
em xin đóng góp tí kinh nghiệm:nếu các bác tới phnompenh mà thích đi lung tung nhưng lại tội nghiệp cho đôi chân của mình và cơ động hơn có thể ghé những điểm cho thuê xe gắn máy trên đường monivong giá thuê 1 chiếc wave là 3usd/ngày thế chấp passport xăng tự đổ,những nơi có bán phụ tùng xe củ nhiều ở phsar depot, phsar tut,tour de pong,cuối đường maot si tong,đồ mới thì gần phsar thmey có 1 đường đôi chuyên bán đèn và những thứ linh tinh trang trí

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/09
793
165
43
Sao em nghe bảo bên cam tình hình dân chúng vác súng đi ngoài đường phổ biến lắm mà phải không các bác.