Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Viêm mỏm cầu lồi. Nó cũng hành hạ tôi mấy tháng, chắc nhẹ hơn bác, buổi sáng ngủ dậy đau nhiều, vận động nhẹ nhàng chút xíu thì bớt nhưng vận động mạnh thì đau lại, bệnh này phải bớt vận động.
http://bacsixuongkhop.vn/view_product-2207468/tennis-elbow-lateral-epicondylitis/
Bác ghé qua bác Hoàng Mạnh Cường, đường Trần Phú, đối diện Equatorial.
Khả năng cao là nó rồi. Cảm ơn bác.

Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Có lẽ do anh chơi không đúng động tác ( cái này nhiều người bị ) hoặc chơi nhiều quá mức !! Mình chơi tennis bao nhiêu năm nay chỉ bị đầu gối khi chơi nhiều quá chứ không bị tay.
Anh nên đến khoa trấn thương thể thao của bệnh viện 115 khám cho đúng chuyên khoa !!
Mình có thân anh Đỗ Tiến Dũng , Bác Sỹ Trưởng Khoa ở đó. Nếu anh cần thì PM lại mình cho số của ảnh !!
Cảm ơn anh. Để em thử xem sao.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Mình đi BV Quận, cho chụp hình rồi BS nói: Ko bị gì xương khớp hết, rồi cho toa toàn thấy giảm đau...
Sau 1 tháng giờ đau từ mỏm vai trái xuống đến khuỷu tay, giờ cao, giơ ngang là đâu.
Chắc phải đi ITO rồi...

• Like
Hạng D
14/8/11
4.167
88.008
113
Cảm ơn anh. Để em thử xem sao.
Mình không nhớ chắc lắm nhưng trấn thương chỉnh hình thì BV nào cũng có. Nhưng Khoa chuyên trấn thương thể thao thì chỉ có BV 115 có thì phải !!

• Like
Reactions: GS X
Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Có lẽ do anh chơi không đúng động tác ( cái này nhiều người bị ) hoặc chơi nhiều quá mức !! Mình chơi tennis bao nhiêu năm nay chỉ bị đầu gối khi chơi nhiều quá chứ không bị tay.
Anh nên đến khoa trấn thương thể thao của bệnh viện 115 khám cho đúng chuyên khoa !!
Mình có thân anh Đỗ Tiến Dũng , Bác Sỹ Trưởng Khoa ở đó. Nếu anh cần thì PM lại mình cho số của ảnh !!
Có khám dịch vụ không anh Sơn? Chắc mình đến đó khám xem sao.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.008
113
Có khám dịch vụ không anh Sơn? Chắc mình đến đó khám xem sao.
Em đến đó toàn lên thẳng phòng bác sỹ trưởng khoa , uống trà uống rượu chứ chưa khám bao giờ anh ạ, chắc là có chứ !!:p
PS : Nếu anh muốn khám trực tiếp bác sỹ Dũng thì PM cho em nhé !!:)

• Like
Reactions: GS X
Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Em đến đó toàn lên thẳng phòng bác sỹ trưởng khoa , uống trà uống rượu chứ chưa khám bao giờ anh ạ, chắc là có chứ !!:p
PS : Nếu anh muốn khám trực tiếp bác sỹ Dũng thì PM cho em nhé !!:)
Ok anh Sơn! Có gì sẽ PM. Thank anh trước!

• Like
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
A qua BV y học cổ truyền 179 NKKN Q3 mua chai này về xoa bóp thử, kg hết thì đi khám như mấy anh trên này tư vấn
Trước mình tưởng bị hư ngón cái tay phải do cầm chuột máy tính nhiều năm, hễ cử động là đau coi như bất động kg mở tay nắm cửa dc luôn, qua chấn thương chỉnh hình điều trị 1 tháng tiêm thẳng vào ngón tay không hết,vậy mà thoa thuốc này 1 tuần sau đỡ hẳn và hết luôn tới tận bây giờ
Giá rất bèo 28K/chai, nó có mùi Mã tiền kiểu như thuốc võ xoa bóp ngày xưa mấy ông Tàu già hay dùng bó khớp xương khi bị trặc tay chân hoặc té ngã
Mình lớn tuổi rồi dùng hằng ngày xoa bóp và để hẳn trong cốp xe 1 chai, xài riết ghiền

Đau tay khám đâu?