Hạng B2
31/12/15
145
97
28
Dist 07
Đấu trâu trên quốc lộ 20 ngày CN 23/06
Đấu trâu trên quốc lộ 20 ngày CN 23/06
Tình hình em đang đi nghỉ hè hướng đà lạt thì gặp đàn trâu hic tưởng đấu bò chứ, cả đoàn xe dài chỉ chờ mấy ẻm trâu cho phép mới chạy kkk. Không biết luật giao thông lúc này sẽ phạt chủ trâu hay luật nông nghiệp các bác nhỉ???

p/s: em tính hốt em nhỏ nhất lên đà lạt mở hội rồi nhưng quên đi xe nhỏ với bô lão không nên thôi kkk :)

Attachments

Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Chủ trâu đâu nhỉ, sao lại để súc vật đi rông như vậy?
Nguy hiểm thật, cũng may là đông nên đi chậm, đường vắng là tiêu rồi.

Tiện cho hỏi ở QL20 đoạn đi qua thị trấn Tân Phú, hướng về Dầu Giây hay có công an đứng ở đó là hay bắt lỗi gì vậy ạ, mình hay gặp nhưng không rõ là bắt ô tô hay xe máy, vì cách đó chỉ có cái bảng khu dân cư.

Đoạn này KDC rất dài nhưng không có biển nhắc lại. Khi đến đoạn đường thưa thớt nhà dân, các bác tài không rành đường hay nghĩ rằng đã hết KDC. Sau đoạn này là vào khu rừng giá tỵ.

Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Đoạn này KDC rất dài nhưng không có biển nhắc lại. Khi đến đoạn đường thưa thớt nhà dân, các bác tài không rành đường hay nghĩ rằng đã hết KDC. Sau đoạn này là vào khu rừng giá tỵ.
Mình thấy giao cắt rất nhiều, chạy cũng nhát chân, mà nhiều xe thì bò bò, đi sát nhau nên đôi lúc chẳng để ý kịp biển báo gì cả.

Rừng trong clip đoạn Tân Phú gọi là rừng giá tỵ hả bạn!

Hạng B2
31/12/15
145
97
28
Dist 07
Haiza bác hỏi đúng đó, đoạn đó qua khỏi bảng dân cư cũng nên chạy dưới 50km/h thôi bác, chạy hơn là dính chưởng, trc em bị 1 lần, cờ hó cho xem hình vừa qua cái bản luôn 56 hết 5 xị, các bác cẩn thận chạy nhé ;(

Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Haiza bác hỏi đúng đó, đoạn đó qua khỏi bảng dân cư cũng nên chạy dưới 50km/h thôi bác, chạy hơn là dính chưởng, trc em bị 1 lần, cờ hó cho xem hình vừa qua cái bản luôn 56 hết 5 xị, các bác cẩn thận chạy nhé ;(
Qua bảng rồi vẫn 50 ạ. Hic. Tưởng 80 mà đạp thui chứ vậy căng quá nhỉ

Hạng C
20/4/19
687
237
86
"Chó tránh đầu trâu tránh đuôi..." Tránh xong đàn này chắc đến mặt trời lặn...:p

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Mình thấy giao cắt rất nhiều, chạy cũng nhát chân, mà nhiều xe thì bò bò, đi sát nhau nên đôi lúc chẳng để ý kịp biển báo gì cả.

Rừng trong clip đoạn Tân Phú gọi là rừng giá tỵ hả bạn!

Chính xác là rừng giá tị của chị vợ a Tổng thủa xưa trồng đấy ạ.
Đoạn này bảng khu dân cư dài 12km nên các Bác chịu khó bò ko thì mất bánh mì ngay. Nói chung đi qua đồng nát thì nhiều chốt lắm.

Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Chính xác là rừng giá tị của chị vợ a Tổng thủa xưa trồng đấy ạ.
Đoạn này bảng khu dân cư dài 12km nên các Bác chịu khó bò ko thì mất bánh mì ngay. Nói chung đi qua đồng nát thì nhiều chốt lắm.
Cám ơn bác thông tin, có tìm hiểu thì
Vào thời Ngụy, thân cây Giá Tỵ được sử dụng để làm báng súng, phục vụ cho mục đích chiến tranh giữa 2 miền Bắc Nam. Dưới thời đệ nhất cộng hoà, học sinh được giao công việc nhặt hạt Giá Tỵ ngoài giờ lên lớp. Chương trình này là một phần của dự án mở rộng diện tích cây Giá Tỵ.
Sau khi chế độ Mỹ – Diệm sụp đổ, rừng cây Giá tỵ cũng được chặt phá đi bớt vì ít nhiều chúng cũng gợi về một thời hoàng kim của chế độ cũ Việt Nam Cộng Hòa. Đó là cũng lí do tại sao Giá Tỵ gắn liền với thời hoa lửa chiến tranh oanh liệt như thế nhưng lại không được lịch sử tôn vinh như tre và nứa.
Nguồn: https://orchardresort.vn/ban-da-tung-nghe-ve-cay-gia-ty-bao-gio-chua/
Cũng là một dấu mốc lịch sử.