Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Em mới mua chung cư 1t8 hai tháng mà cho thuê có 5 triệu đây.
Bù lại em lời rồi, cho thuê thêm 6 tháng nữa em đẩy nhà đi
1ty8 cho thuê 5tr đã ngon, ngoài Vincom Q9 căn 1pn cũng tầm đó cho thuê đc có 3-4tr

Tập Lái
12/12/20
19
4
3
24
Bác có thể suy nghĩ lại về West gate nếu bác quyết định cho thuê. Bình Chánh đang lộ trình lên quận, dự án lại nằm ngay trung tâm hành chánh, mặt tiền Nguyễn Văn Linh nối với đường dẫn cao tốc Trung Lương. Sắp tới một làng đại học sẽ mở ra tại khu vực này với Đại học kinh tế, học viện mật mã, đại học Văn Hiến,... Tuyến Metro 3A nối Tân Kiên-Sài Gòn cách đó 1.2 km, đoạn đường sắt cao tốc SG-Cần Thơ 10.000 tỷ... người dân của 13 tỉnh miền tây sẽ đổ dồn về thành phố, chưa kể còn phải đi ngang qua khu dự án West Gate, chắc chắn là bác sẽ thanh khoản hoặc cho thuê rất dễ dàng.
Chưa kể dự án sẽ giao nhà quý I năm 2023, đợi đến đó thì những hạ tầng trên cũng đã hoàn thiện phần nào. Giá hiện tại cũng rất oke la nha bác, với khoản tc đó bác dễ dàng đầu tư hẳn 1 căn WG và 1 dự án khác để sinh lời.

Tập Lái
18/8/20
13
74
13
Chào Bác ! Tôi khuyên bác nên mua 1 căn hộ để đáp ứng nhu cầu của gia đình. Phần dư còn lại bác hãy đầu tư đất tỉnh long an, bình chánh, cần giờ. Và để đó 1 - 2 năm lên giá bán nhé bác.
Hôm cuối tuần có bạn giới thiệu dự án ở Long An. Gia đình em cũng đang cân nhắc lựa chọn này, em chỉ lo đầu tư vô đất ở thời điểm này thì thanh khoản trong ngắn hạn sẽ không tốt, kỳ vọng sau 3 năm em nghĩ là ổn

Tập Lái
12/12/20
19
4
3
24
Hôm cuối tuần có bạn giới thiệu dự án ở Long An. Gia đình em cũng đang cân nhắc lựa chọn này, em chỉ lo đầu tư vô đất ở thời điểm này thì thanh khoản trong ngắn hạn sẽ không tốt, kỳ vọng sau 3 năm em nghĩ là ổn
West Gate mà phang mạnh vào bác

• Like
Reactions: tnthanh
Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Vợ chồng em năm nay 33t, nhà có 2 bé, nguồn thu hàng tháng chủ yếu từ lương. Hiện tại vợ chồng em muốn tạo thêm nguồn thu nên đang cân nhắc đầu tư vào căn hộ hoặc nhà cho thuê nên em xin phép tham khảo kinh nghiệm và ý kiến của các anh chị trong diễn đàn vì vợ chồng em không có chuyên môn về lĩnh vực này.

Tổng ngân sách em đang có khoảng 5.8 tỷ, gồm vốn tự có do bán căn hộ đang ở và vốn vay gia đình. Với tầm tiền này thì có thể mua nhà liền thổ kết hợp ở và cho thuê ở khu vực Q7 hoặc Q8, các khu đã được quy hoạch đồng bộ không các anh chị?

Lựa chọn thứ 2 là dùng số tiền này để mua 1 căn chung cư khác (khoảng 3.1 tỷ) để ở. Còn lại 2.7 tỷ đầu tư căn hộ 2pn cho thuê Sky Garden 3, hoặc West Gate, hoặc khu Vinhome Q9. Sky3 tình hình cho thuê có vẻ ổn, căn hộ đã bàn giao lâu. Khu Vinhome Q9 thì có thể đón làn sóng chuyên gia khu CNC không? Khu West Gate thì em đánh giá chỉ có thể tăng giá nhờ việc Bình Chánh lên quận, mà chuyện này thì chắc còn chờ vài năm nên em cũng đưa nó vào ưu tiên thấp nhất.

Vợ chồng em rất mong nhận được các chia sẻ từ quý anh chị trong diễn đàn. Chân thành cảm ơn ạ.
Mua nhà nguyên căn tại các khu dân cư 13b,13c, 13e Phong Phú, Bình Chánh.