Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Em mới mua chung cư 1t8 hai tháng mà cho thuê có 5 triệu đây.
Bù lại em lời rồi, cho thuê thêm 6 tháng nữa em đẩy nhà đi
Vậy e đang bán căn 1.8 tỷ cho thuê 6tr/tháng, hd còn 1 năm nữa, trong khi những căn cùng dt giá bán lại cao hơn thì căn e đang bán lại ngon hơn bác nhể :p

Tập Lái
18/8/20
13
74
13
Mua nhà nguyên căn tại các khu dân cư 13b,13c, 13e Phong Phú, Bình Chánh.
Giá bên 13E giờ lên tận nóc, trục đường chính 5x20 có căn em hỏi chủ nhà đòi 8tỷ, mấy trục đường nhỏ thì giá rẻ hơn nhưng giá cũng không dưới 6tỷ

• Wow
Reactions: phannt
Tập Lái
17/11/20
4
0
1
27
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Vợ chồng em năm nay 33t, nhà có 2 bé, nguồn thu hàng tháng chủ yếu từ lương. Hiện tại vợ chồng em muốn tạo thêm nguồn thu nên đang cân nhắc đầu tư vào căn hộ hoặc nhà cho thuê nên em xin phép tham khảo kinh nghiệm và ý kiến của các anh chị trong diễn đàn vì vợ chồng em không có chuyên môn về lĩnh vực này.

Tổng ngân sách em đang có khoảng 5.8 tỷ, gồm vốn tự có do bán căn hộ đang ở và vốn vay gia đình. Với tầm tiền này thì có thể mua nhà liền thổ kết hợp ở và cho thuê ở khu vực Q7 hoặc Q8, các khu đã được quy hoạch đồng bộ không các anh chị?

Lựa chọn thứ 2 là dùng số tiền này để mua 1 căn chung cư khác (khoảng 3.1 tỷ) để ở. Còn lại 2.7 tỷ đầu tư căn hộ 2pn cho thuê Sky Garden 3, hoặc West Gate, hoặc khu Vinhome Q9. Sky3 tình hình cho thuê có vẻ ổn, căn hộ đã bàn giao lâu. Khu Vinhome Q9 thì có thể đón làn sóng chuyên gia khu CNC không? Khu West Gate thì em đánh giá chỉ có thể tăng giá nhờ việc Bình Chánh lên quận, mà chuyện này thì chắc còn chờ vài năm nên em cũng đưa nó vào ưu tiên thấp nhất.

Vợ chồng em rất mong nhận được các chia sẻ từ quý anh chị trong diễn đàn. Chân thành cảm ơn ạ.
Đầu tư Vinhomes được đó anh. Đợt này phân khu Origami ra tòa S10 và S6, 2 tòa đẹp nhất phân khu với vườn Nhật và hồ cá Coi. Mật độ xây dựng thấp chủ yếu tiện ích nội khu. Mà giá lại hợp lí chỉ bằng các tòa khác hiện thị trường đang rất hot. Mình có thể mua lướt được. Em ví dụ : Mua căn hộ 2.6 tỉ đóng 15% 429tr ký HĐMB, tặng voucher 150tr bán lại 70-80tr, chiết khấu 1% trên giá bán là mình đã lời 15%. 1 năm sau nhận nhà đóng 5% và ân hận gốc lãi 24 tháng. Là mình có tới 2 năm không đóng lãi trong khoản thời gian đó mình có thể bán chênh 100 200tr tùy vị trí căn có đẹp không. Vì bên tòa này gần trung tâm và đẹp nhất phân khu nên bán sẽ dễ hơn. Anh quan tâm dự án thì ib em nhé! Em cám ơn anh đã tham khảo.

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
nhà trọ khu Cầm Bá Thước , Phú Nhuận: 35 phòng x 6 triệu /phòng luôn full ! nhu cầu của giới văn phòng, các em gái luôn cao ! cung ko đủ cầu! ở đó mà than ế

• Like
Reactions: Homely2
Tập Lái
31/12/20
2
3
3
36
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Vợ chồng em năm nay 33t, nhà có 2 bé, nguồn thu hàng tháng chủ yếu từ lương. Hiện tại vợ chồng em muốn tạo thêm nguồn thu nên đang cân nhắc đầu tư vào căn hộ hoặc nhà cho thuê nên em xin phép tham khảo kinh nghiệm và ý kiến của các anh chị trong diễn đàn vì vợ chồng em không có chuyên môn về lĩnh vực này.

Tổng ngân sách em đang có khoảng 5.8 tỷ, gồm vốn tự có do bán căn hộ đang ở và vốn vay gia đình. Với tầm tiền này thì có thể mua nhà liền thổ kết hợp ở và cho thuê ở khu vực Q7 hoặc Q8, các khu đã được quy hoạch đồng bộ không các anh chị?

Lựa chọn thứ 2 là dùng số tiền này để mua 1 căn chung cư khác (khoảng 3.1 tỷ) để ở. Còn lại 2.7 tỷ đầu tư căn hộ 2pn cho thuê Sky Garden 3, hoặc West Gate, hoặc khu Vinhome Q9. Sky3 tình hình cho thuê có vẻ ổn, căn hộ đã bàn giao lâu. Khu Vinhome Q9 thì có thể đón làn sóng chuyên gia khu CNC không? Khu West Gate thì em đánh giá chỉ có thể tăng giá nhờ việc Bình Chánh lên quận, mà chuyện này thì chắc còn chờ vài năm nên em cũng đưa nó vào ưu tiên thấp nhất.

Vợ chồng em rất mong nhận được các chia sẻ từ quý anh chị trong diễn đàn. Chân thành cảm ơn ạ.
Hi bạn, 5t8 chắc khó kiếm đc khu quy hoạch đồng bộ, bạn tìm hiểu thêm về khu dân cư hiện hữu thử xem. Về pa2, bạn ở q7,q8 thì gần BC hơn, tài sản dễ quản lý. Westgate hay vinhomes đều đg có ưu đãi cho vay 70% ko ls, ko phạt trả trước hạn nên đầu tư khá tốt (lưu ý phần chứng minh thu nhập 30-40t/tháng). Vinhomes quy mô khủng, westgate thì 1000 căn. vin giao nhà 2021, westgate 2023. Cá nhân mình thì đầu tư bên westgate vì mình ở q6 rành bình chánh hơn. Với lại nhà vinhomes thì mình mua nổi còn dịch vụ bên vinmec với vínschool thì mình hông chắc. Sky3 thì mình ko rành

• Like
Reactions: NamPhi
Hạng B2
9/1/15
230
1.661
93
Giá bên 13E giờ lên tận nóc, trục đường chính 5x20 có căn em hỏi chủ nhà đòi 8tỷ, mấy trục đường nhỏ thì giá rẻ hơn nhưng giá cũng không dưới 6tỷ

greenlife 13c giờ giá nhiêu bác nhỉ? tiện đường về quê

Tập Lái
18/8/20
13
74
13
Hi bạn, 5t8 chắc khó kiếm đc khu quy hoạch đồng bộ, bạn tìm hiểu thêm về khu dân cư hiện hữu thử xem. Về pa2, bạn ở q7,q8 thì gần BC hơn, tài sản dễ quản lý. Westgate hay vinhomes đều đg có ưu đãi cho vay 70% ko ls, ko phạt trả trước hạn nên đầu tư khá tốt (lưu ý phần chứng minh thu nhập 30-40t/tháng). Vinhomes quy mô khủng, westgate thì 1000 căn. vin giao nhà 2021, westgate 2023. Cá nhân mình thì đầu tư bên westgate vì mình ở q6 rành bình chánh hơn. Với lại nhà vinhomes thì mình mua nổi còn dịch vụ bên vinmec với vínschool thì mình hông chắc. Sky3 thì mình ko rành
Cảm ơn anh. Đúng là cầm 5t8 khó tìm căn ở khu quy hoạch đồng bộ. Theo nhận định non nớt của em thì cả Westgate và VinCity đều có tiềm năng trong tương lai 3-5 năm nên em cũng đang lên kế hoạch đi thực địa xem tình hình thế nào. Sky3 thì em đã đi coi vài căn và khả năng sẽ chốt 1 căn trong tuần này nếu làm việc với chủ nhà ổn

Tập Lái
18/8/20
13
74
13
greenlife 13c giờ giá nhiêu bác nhỉ? tiện đường về quê
Khu này em chưa tìm hiểu nên cũng không nắm rõ. Khu 13E thì có trường cấp 1-2, 2 đại học liền kề nên tiềm năng cũng có

• Like
Reactions: chocobovn