Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.271
113
www.phindeli.com
Không biết chất lượng thiết kế, xây dựng cái SCREC này như thế nào nhỉ? Liệu có nhanh xuống cấp không???

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
Chất lượng xây dựng, trang thiết bị nội thất căn hộ cũng như toà nhà thì cũng khá ổn, chỉ có điều khi thiết kế có bể bơi và hệ thống gas trung tâm nhưng bây giờ không có gì cả. Hình như gas trung tâm có nhưng không dám dùng.

Bác tuando tính mua lô C để ở?

Tập Lái
17/5/08
48
16
8
Em thấy cái CCCC Centra garden mặt tiền đại lộ đông tây địa thế tốt hơn nhiều ( hôm rồi tới nhà một người bạn chơi ) bác nào biết giá cả không?

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Các bác mua screc cẩn thận chứ cái dự ớn đường trên cao NLTN mà được thông qua thì tèo luôn.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
heocon2000 nói:
Em thấy cái CCCC Centra garden mặt tiền đại lộ đông tây địa thế tốt hơn nhiều ( hôm rồi tới nhà một người bạn chơi ) bác nào biết giá cả không?

Cách đây nữa năm thì tụi sale của cty quản lý tòa nhà này báo giá 26,5 triệu/m2, thấy giá cũng ngon.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Trước đây khu Central Garden này nhếch nhác quá. Nhưng giờ có cái đại lộ DT thì khu này thờ nên ngon nhi? Giờ mà giá 26,5tr thì thơm quá.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
tuando nói:
Không biết chất lượng thiết kế, xây dựng cái SCREC này như thế nào nhỉ? Liệu có nhanh xuống cấp không???
Cái này hồi trước bên em thi công mà! nói chung là rau nhà tự trồng nên không có chuyện rút ruột, chẳng qua làm chầm chậm cho chi phí nó vừa phải thôi

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
@ VietPre: em cũng có 1 căn 81m2 ở đây. Em bỏ thêm gần 300 chai trang bị nội thất, mông má lên . . . vậy là dễ cho thuê bác ạ. BQL cũng làm cò bác ạ, bác có nhà cứ gửi là mau có khách thôi. Nhà em cho thuê nhưng các cò cứ điện hỏi khi nào hết hợp đồng thì nhắn họ. Lúc trước em cho thuê được 1K/tháng, bây giờ thì down theo thời thế ;) chỉ còn 900, bao luôn các chi phí trừ điện thôi.
Có căn này nên em mới có chổ để xe, lại rẻ (3 xị/tháng). Lúc trước cò chào chỗ để xe 20T em không mua vì không nghĩ mình sẽ cần thêm, bây giờ hỏi lại thì nó bảo nhiều người hỏi mua mà không còn ai bán cả.

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
Cảm ơn các bác!
Em nghĩ đường trên cao NLTN thì khó khả thi. Em có tham gia nghiên cưú đường hơn 10 năm rồi, vưà qua tưởng GS tham gia đầu tư, nhưng khủn hoảng nên dừng... Hơn nưã, các xxx nhà mình cũng không muốn con đường này (nhiều người phản đôi).
Ngày xưa, Tổng ĐỐc cũng ưu tiên cho em (giá khoảng 12tr/m2), nhưng em laị chê... Em thấy tiềm năng cũng khá tốt. Chắc em "xử" nay mai (Theo các bác lô C nhiều chân dài, em thích rồi)..

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.271
113
www.phindeli.com
khoa_tdk nói:
Chất lượng xây dựng, trang thiết bị nội thất căn hộ cũng như toà nhà thì cũng khá ổn, chỉ có điều khi thiết kế có bể bơi và hệ thống gas trung tâm nhưng bây giờ không có gì cả. Hình như gas trung tâm có nhưng không dám dùng.

Bác tuando tính mua lô C để ở?

Em trước giờ không quan tâm cái SCREC này, sau khi nghe thông tin lô C lại tự nhiên quan tâm mới lạ chứ :D

Himlam nói:
heocon2000 nói:

Cách đây nữa năm thì tụi sale của cty quản lý tòa nhà này báo giá 26,5 triệu/m2, thấy giá cũng ngon.

Cái Central Garden này giá rất mềm, vì nó không được "cao cấp" cho lắm, thiết kế mặt bằng căn hộ rất bất hợp lý, nếu muốn ở đẹp đẹp 1 chút thì phải đập hết vách ngăn đi làm lại thì mới tạm ổn.
Lúc trước đứa bạn em cũng có một căn tính để ở, vì vị trí trung tâm, nhưng đến lúc nhận nhà rồi thấy sửa chữa, trang trí nội thất kiểu gì cũng không đẹp, chán quá bán luôn.

À, mà dưới tầng trệt nó có cái chợ trời khá lộn xộn ... có nhà ở đây thì chỉ có chui tụt vào nhà thôi chứ không thể nào chiều chiều dắt con đi dạo vòng quanh được. Gửi xe thì đắt lòi, em đến chơi mà bị bảo vệ nó chém 30 ngàn/ 1 lần đậu 4B.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.