Hạng B2
27/5/10
310
2.310
93
Em khá nghiêm túc khi mò mẫm, lúc rảnh cũng lao động cực khổ tính toán từ sáng sớm.

Dù chỉ demo nhưng ngày cũng mất vài tiếng chỉ vì có hứng với nó. Nhưng ở các diễn đàn toàn thấy cờ bạc, vào đó toàn thấy lùa gà. Chán, chẳng muốn nghe!

Qua tết ổn ổn em mua bán ze chai cho lành anh ạ...

Chơi demo mà cũng mò mẫm được 4 năm chứng tỏ anh rất kiên trì, như vậy có khả năng chơi forex được đấy. Nhưng mình không khuyên ai chơi forex đâu, vô cùng khó, chém gió ở đây là để có cái nhìn khác về forex mà thôi.

Hạng C
3/1/13
765
15.594
93
Q12
Chơi demo mà cũng mò mẫm được 4 năm chứng tỏ anh rất kiên trì, như vậy có khả năng chơi forex được đấy. Nhưng mình không khuyên ai chơi forex đâu, vô cùng khó, chém gió ở đây là để có cái nhìn khác về forex mà thôi.
Nó nói chơi 5 năm thua nhiều zồi nên giờ có kinh nghiệm...
Nó nói là đặt lệnh lỗ nhiêu lời nhiêu nà....máy tự động khớp á anh.

Hạng B2
27/5/10
310
2.310
93
Nó nói chơi 5 năm thua nhiều zồi nên giờ có kinh nghiệm...
Nó nói là đặt lệnh lỗ nhiêu lời nhiêu nà....máy tự động khớp á anh.
Anh viết gì mình không hiểu lắm:
  • Forex khó, đa phần thua, nhưng trader có lời vẫn tồn tại đâu đó, 5 năm + thua nhiều không nói lên điều gì, có thể đã tìm ra chân lý, có thể 5 năm tới vẫn thua ..
  • Khi đặt lệnh mua hay bán, có thể đặt mức chốt lời hay cắt lỗ luôn, nếu cẩn thận thì có thua anh cũng ko mất quá nhiều, tương đối an toàn .. nhưng chỉ với 1 lệnh, còn nhiều lẹnh thua quá, hay thắng ít hơn thua, sẽ bào tk của anh về 0 nhanh thôi

• Like
Reactions: GiangHoangLinh
Hạng C
3/1/13
765
15.594
93
Q12
  • Forex khó, đa phần thua, nhưng trader có lời vẫn tồn tại đâu đó, 5 năm + thua nhiều không nói lên điều gì, có thể đã tìm ra chân lý, có thể 5 năm tới vẫn thua ..
  • Khi đặt lệnh mua hay bán, có thể đặt mức chốt lời hay cắt lỗ luôn, nếu cẩn thận thì có thua anh cũng ko mất quá nhiều, tương đối an toàn .. nhưng chỉ với 1 lệnh, còn nhiều lẹnh thua quá, hay thắng ít hơn thua, sẽ bào tk của anh về 0 nhanh thôi
Em nghe nói chứ em có hiểu nó nói gì đâu anh.thấy nó dễ ăn quá nên em hok ham..

• Like
Reactions: nguyenkool
Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Trading là nghề chọn người chứ ko chọn nghề được.Muốn ngon trước mắt phải hiểu rõ bản thân mình trước rồi đến tâm lý đám đông,bỏ qua sách vở kĩ thuật nhìn candle stick như nhìn biểu bồ tâm lí bỏ hết mọi indicators

Hạng B2
3/9/07
292
3.124
93
Nơi ta ở
Về cơ bản em ko bao h đặt lệnh SL, mà chỉ có cắt lỗ khi thấy xu thế nó đảo chiều ngược lệnh mình đang vào. Chơi SL rất dễ bị dính bulltrap hoặc beartrap.

Chơi món gì cũng phải có tính kiên trì và có 1 cái đầu lạnh tuân thủ theo đúng qui định của mình đặt ra ví dụ như tk có 10K thì chỉ đc phép đánh tối đa 1lot, 1 lot đó phải chia thành ít nhất 3 lệnh và ko được đánh theo tin. Vội vàng là tk bay trong 1 nốt nhạc.