Hạng B2
12/12/12
400
5.650
93
Với mình thì những phát biểu kiểu như không tin hay coi forex như cờ bạc là do chưa tìm hiểu tới nơi tới chốn, mà chưa tìm hiểu đã kết luận thì không gọi là nghiêm túc được, vẫn là chém gió thôi.
A cho hỏi,moi lệnh a vào mấy lots?

• Like
Reactions: GiangHoangLinh
Hạng B1
9/2/07
83
124
33
Về cơ bản em ko bao h đặt lệnh SL, mà chỉ có cắt lỗ khi thấy xu thế nó đảo chiều ngược lệnh mình đang vào. Chơi SL rất dễ bị dính bulltrap hoặc beartrap.

Chơi món gì cũng phải có tính kiên trì và có 1 cái đầu lạnh tuân thủ theo đúng qui định của mình đặt ra ví dụ như tk có 10K thì chỉ đc phép đánh tối đa 1lot, 1 lot đó phải chia thành ít nhất 3 lệnh và ko được đánh theo tin. Vội vàng là tk bay trong 1 nốt nhạc.
A cubi à?

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Nguyên băng gần 20 ông mình quen từ hồi còn đánh sàn vàng abc xong nhảy qua đánh forex/cfd thì điểm lại có duy nhất 1 ông mua đc căn chung cư hơn 4 tỏi và 1 con vios, thanh niên này xuất thân trong gia đình làm về ngành tài chính. Số còn lại đều toang cả, trong đó có cả kẻ hèn đang còm cho mấy anh đọc đây. Nên anh nào hỏi về món này mình khuyên nên tối thứ 7-cn thả vào ngoại hạng anh thì xác suất thành công 50% cao hơn món này :D

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
forex là chơi cờ bạc nhá mái anh. Anh nào giỏi kỷ luật thì có ăn, 95% còn lại ăn c nha. Cũng giống poker vậy đó

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng B2
27/5/10
310
2.310
93
Vàng mình chơi từ thời xưa khi các khái niệm về ptkt còn chưa phổ biến, toàn lên kitco coi, mấy thánh chơi cùng toang sml xong đi học ptkt rồi đi dạy kiếm cơm, cũng có một thằng khá giờ làm trưởng phòng phân tích, quản lý mảng tự doanh của môt cty ck cỡ vừa ..