Hạng B1
1/3/16
70
156
33
dạ cityland tương lai.
còn về vấn đề trường công hay quốc tế e ko dám bàn cãi. E chỉ thấy là khéo có thì ấm thôi. Như nhà e chưa đủ đk cho con học qtế thì cho con học trường công và chăm chỉ đưa con đi học thêm ở bên ngoài,chịu khó tầm sư thôi. Cơ mà con em lớp 3 nhưng giờ cũng học chung với các anh chị lớp 4,5 rồi mặc dù chỉ học tuần 2 buổi chứ ko về nhà kèm thêm tiếng Anh. Cái khoản nói tự nhiên thì con e chưa bằng các anh chị học qtế nhưng khả năng viết câu,đoạn văn hay phản xạ khi nghe thì con em cũng ko thua ai ạ.
giờ con còn nhỏ e để dành tiền nếu lên cấp 3 con đủ khả năng e mới cho học qtế. Nhà em có cô bé học trò trường công lên 11 mới wa Bvis học nhưng năm rồi lớp 12 thi Ielts được 8.5 hỏi ra speaking 9.0 nhờ học riêng thầy Mỹ mời về nhà nhưng wa nhà e luyện thêm writing và reading. Giờ HĐA cứ mời đi hội thảo có trả công 3 lần rồi. Được cái nhà e ko chê học sinh dở vì dở mà dạy cho khá lên thì thầy mới giỏi ,mà lại càng ko sợ học sinh giỏi vì trò càng giỏi tiếng tăm mới vang xa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Paul Nguyen
Hạng B1
1/3/16
70
156
33
bác cứ đến chung cư 107 Trương Định Q3 hỏi ở đây có thầy nào dạy tiếng Anh mà học trò đi xe hơi hay taxi đến học là bảo vệ chỉ. Học phí nhà em ngang ngữa với Apolo,Acet,Ila,HĐA...
nhà em cũng có cô giáo dạy tiếng Nhật cực giỏi của Đông Du. Đặc biệt dạy Hán Tự rất dễ hiểu.
nói sợ bảo khoe chứ có em hàng ngày lặn lội từ Bình Dương xuống năn nỉ nhà em dạy để có đủ điểm Ielts để lấy bằng ra trường đó ạ.

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Con nhà em chỉ học TA tuần 2 buổi (sáng thứ 7 và chủ nhật, 2h/ buổi) như các anh chị khác (học chung với các anh chị để thấy mình thua mà cố gắng do con em có tinh ganh đua nén cho học như thế, biết điều nay cung nhờ sinh Trắc van tay đó ạ) về nhà bố ko kèm thêm chỉ đưa sách về mẹ rảnh thì luyện cùng (mà mẹ thì hơi lười toàn bảo con tự lực). Hòm qua đi thi KET, bác bảo vệ thấy nhỏ con, mặt non quá ko tin bảo đưa giấy báo danh ra mới cho vào cổng. Khi vào thi thầy cô cũng ngạc nhiên hỏi thăm mãi về việc cháu học tiếng Anh ở đâu. Hòm qua đi có con em nhỏ nhất ngoài ra còn có 2 cháu học lớp 4 và 1 cháu học lớp 5. Đây là những cháu kiên trì theo học đã hơn 2 năm và đã thi đậu Movers vào tháng 7/2015, đậu Flyers vào tháng 12/2015.
nếu đợt này các cháu đậu thì mục tiêu sẽ cho thi PET vào tháng 12/2016.

Attachments

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Con nhà em chỉ học TA tuần 2 buổi (sáng thứ 7 và chủ nhật, 2h/ buổi) như các anh chị khác (học chung với các anh chị để thấy mình thua mà cố gắng do con em có tinh ganh đua nén cho học như thế, biết điều nay cung nhờ sinh Trắc van tay đó ạ) về nhà bố ko kèm thêm chỉ đưa sách về mẹ rảnh thì luyện cùng (mà mẹ thì hơi lười toàn bảo con tự lực). Hòm qua đi thi KET, bác bảo vệ thấy nhỏ con, mặt non quá ko tin bảo đưa giấy báo danh ra mới cho vào cổng. Khi vào thi thầy cô cũng ngạc nhiên hỏi thăm mãi về việc cháu học tiếng Anh ở đâu. Hòm qua đi có con em nhỏ nhất ngoài ra còn có 2 cháu học lớp 4 và 1 cháu học lớp 5. Đây là những cháu kiên trì theo học đã hơn 2 năm và đã thi đậu Movers vào tháng 7/2015, đậu Flyers vào tháng 12/2015.
nếu đợt này các cháu đậu thì mục tiêu sẽ cho thi PET vào tháng 12/2016.
Kết quả thi KET của con nhà em, mém đậu, nhưng do bà nội cháu bệnh nặng từ tháng 4 và mới mất nên em cung ko luyện gì cho cháu chứ ko chắc cũng ko đến nỗi nào. Tuy nhiên, Speaking con hon cả các anh chị lớp 4,5. Đợt rồi đi thi 4 cháu (1 lớp 3, 2 cháu lớp 4 và 1 cháu lớp 5) thì 2 cháu đậu (lớp 4 và lớp 5) nhưng Speaking cua 2 cháu đậu thua con nhà em, có lẽ do khiếu ngoại ngữ.
Đầu tư giáo dục là đầu tư lâu dài, lãi khủng. Học tiếng Anh như thế nào

• Like
Reactions: hoangquysg
Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Chào bạn,
trước hết, mình khẳng định 1 điều là mình ko làm sinh Trắc hay quảng cáo cho sinh Trắc dấu vân tay nhé.
mình xin nêu ý kiến về bài báo như sau :
- trong tất cả mọi vấn đề, sự việc đều có tính 2 mặt, tốt và xấu. Do đó, mới có câu vàng thau lẫn lộn. Do đó, việc lựa chọn đúng cty đáp ứng mong đợi của mình cũng là 1 may mắn. Hơn nữa, khi bạn làm sinh Trắc dấu vân tay liệu bạn đã theo dõi và nêu thắc mắc đủ chưa để tư vấn viên giải đáp cho bạn... như mình nc với tư vấn viên quá giờ dự kiến mà còn có vẻ chữa hết chuyện... và sua buổi nói chuyện vì đói quá mình nói ngừng và e tư vấn còn xin mượn cuốn báo cáo của con mình (do mình có ghi chưa nhiều trong đó) để làm tư liệu cập nhật lại cách thống kê...
- bên cạnh đó, 1 số phụ huynh kỳ vọng quá lớn khi nghe các lời quảng cáo và hứa hẹn bay bướm... và nghĩ rằng với cái báo cáo, và mức tiền đầu tư 3,1 triệu là con thành thiên tài. Mình xin khẳng định rằng chả có thiên tài trừ khi con bạn bị đột biến hiếm... mình nghĩ làm sinh Trắc để cha và mẹ hiểu con cái hơn (hiểu rằng con mình cơn năng khiếu gì cao để đầu tư tập trung và định hướng cho con đồng thời cái nào chưa tốt thì mình đầu tư cho con cải thiện hơn chứ ko thể giỏi với mặt yếu được, đồng thời bên cạnh đó cha mẹ sẽ ko quá áp lực khi biết rằng con mình sẽ khó mà giỏi trong lĩnh vực đó được... đó là lí do tại sao đều nuôi dưỡng trong cùng 1 môi trường, cùng học 1 thầy giỏi nhưng có ng giỏi và ng khá là vậy... hihi
vis dụ chỉ số TFRC sẽ cho biết con bạn thuộc loại có đầu óc để tiếp thu kiến thức cao hay ko? Nếu cao thì cha mẹ đầu tư nhiều con sẽ khai thác hết năng lực trí óc, còn nếu thấp thì cha mẹ Biết đường mà đầu tư để khai thác hết khả năng đồng thời biết để mà ko kỳ vọng con quá cao, có thể dẫn đến cả cha mẹ và con cái thất vọng trách móc bản thân... thậm chis có cháu còn tự tử.v.v...
sau khi làm sinh Trắc vân tay cho mình và con mình... mình hiểu rõ bản thân mình hơn, cứ tưởng mình là biết rõ mình nhưng ko phải thế, có 1 ít cái mình ko hiểu tại sao mình như thế... nHưng nhờ làm sinh Trắc mình hiểu rõ lí do tại sao.... hihii... mình cũng tương tác và giao tiếp với con dễ hơn, 2 mẹ con gần gũi hơn... bớt đòi hỏi khắc khe con hơn ( vì mình hơi khó tính và nghiêm túc quá trong khi anh chàng hay thích trêu đùa...). Biết cách dụ dỗ, khuyến khích con học cái mà con ko thích vì ko có khiếu...
nói chung là đừng đòi hỏi tư vấn viên phải giải đáp hết kỳ vọng ko tưởng của mình chữa dành thời gian, theo dõi quan sát con.... giống như đi khám bệnh, gặp bác sĩ cũng vây...
chúc bạn hài lòng với ý kiến cửa mình. Nice weekend!

• Like
Reactions: hoangquysg