Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/5/10
144
13
18
Cảm ơn cao kiến của các bác rất rất nhiều ạh!!!
Như vậy là đề án trên xem như cũng không hiệu quả rồi phải không các bác :(.
Không biết là còn bác nào có cao kiến gì nữa không, hoặc là còn kênh đầu tư nào khả thi hơn không ạh :cool:?

Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
10 tỏi ngân hàng lãi suất 0.6% = 60 chẹo/ tháng .
Bác an tâm đi du lịch khỏi lo nghĩ.
Bác cứ gửi kì hạn 1 tháng để có gặp kèo thơm rút ra chơi liền

Hạng D
30/5/12
2.632
5.808
113
Em ơi Sài Gòn phố
triangiang nói:
10 tỏi ngân hàng lãi suất 0.6% = 60 chẹo/ tháng .
Bác an tâm đi du lịch khỏi lo nghĩ.
Bác cứ gửi kì hạn 1 tháng để có gặp kèo thơm rút ra chơi liền
Kèo thế nào gọi là thơm vậy ạ ?

Nếu bác gửi ngân hàng thì nên chia ra nhiều sổ và nhiều ngân hàng khác nhau.

Còn đầu tư thì tất nhiên lợi nhuận tỉ lệ thuận với rủi ro.

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Hôm trước đi xem nhà với thằng em, phòng trọ treo biển nhan nhãn luôn, từ bình dân cho công nhân đến trung bình cho dân văn phòng. Bà chị có dãy 10 phòng tại Gò Vấp thì ế 7 phòng từ 3 tháng nay

Hạng B2
24/5/11
173
679
123
koon2 nói:
Hôm trước đi xem nhà với thằng em, phòng trọ treo biển nhan nhãn luôn, từ bình dân cho công nhân đến trung bình cho dân văn phòng. Bà chị có dãy 10 phòng tại Gò Vấp thì ế 7 phòng từ 3 tháng nay
đầu tư nhà trọ giờ cũng khó nuốt lắm các bác ah. vật vã lắm. nhiều thằng xây cái tòa nhà cao 6-7 tầng để cho thuê văn phòng mà cũng ko cho thuê dc ---> chuyển sang cho tuê nhà trọ, nên giờ cạnh tranh nhà trọ cũng chua

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
koon2 nói:

quan trọng là bà chị bác cho thuê giá bao nhiêu một tháng? E đang tính toán làm cái vụ phòng trọ cho thuê nên cũng đang tìm hiểu

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Bình dân thôi bác, cách đây 2 năm thì 1.2tr/tháng, phòng 3.5x4 có gác lửng + bếp nhỏ, giờ giảm còn 1 tr mà vẫn ế
bvy nói:
koon2 nói:

quan trọng là bà chị bác cho thuê giá bao nhiêu một tháng? E đang tính toán làm cái vụ phòng trọ cho thuê nên cũng đang tìm hiểu

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
koon2 nói:
Bình dân thôi bác, cách đây 2 năm thì 1.2tr/tháng, phòng 3.5x4 có gác lửng + bếp nhỏ, giờ giảm còn 1 tr mà vẫn ế
bvy nói:
koon2 nói:

vậy thì căng quá nhỉ. Nhưng phòng sạch đẹp lối đi riêng ko bác?

Hạng B1
19/10/13
64
2
8
Thời nay là gì mà chả khó, dù bác cho thuê nhà trọ, mở KS, làm đại lý gas . . . nhưng nếu vì khó mà không làm cũng không hay lắm.

Về thuê nhà trọ hay căn hộ cho thuê, mình nghĩ bác nên đầu tư nhà trọ hoặc phòng trọ, nhưng tối ưu nhất có vẻ là xây rộng một tí có 3 - 4 tầng chia nhiều phòng. Đây là hình thức đầu tư kép :
1. Bác sẽ có 1 khoản từ việc thu tiền thuê nhà, có thể 1 - 2 năm đầu lợi nhuận không cao nhưng 4 - 5 năm sau thì khác.
2. Giá BĐS tuy thấp nhưng rồi sẽ lên lại, muộn lắm cũng tầm 3 - 4 năm sau. Giá trị căn nhà của bác cũng vì thế mà lên theo.
3. Đây là hình thức kiếm tiền thụ động, bác có thể thuê người cùng bác quản lý (bác phải giám sát) . Bác sẽ có nhiều thời gian lo có cái việc giúp bác có 10 tỏi đầu tư vào đây :) !

Dĩ nhiên, như hầu hết các thương vụ đầu tư khác, một khi đầu tư thì rất khó thoái vốn nên bác cung nên cân nhắc kỹ. Khuyết điểm cũng có và đã được các bác khác liệt kê hết rồi, nên mình không nhắc lại.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Ở khu vực nhà em, xung quanh tràn ngập phòng trọ bình dân mới xây đang hoàn thiện để cho thuê. Bắt đầu có vẻ khủng hoảng thừa cung rồi. Tuy nhiên, các dạng phòng này là đều theo kiểu xây 2 dãy 2 bên đường đi giữa 2 m. Phòng không có chỗ thoát hơi, thông gió. Đường đi lổ chổ cây angten, chậu hoa và.........1mớ quần áo phơi treo ;). Nói chung là rất chật chội và thiếu tiện nghi nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.