Hạng D
18/4/15
1.389
10.783
113
Cái này phạt có 150 thì phải ... bo mấy ảnh ít tiền ăn bánh mì đi ...
Sáng nay em đậu xe đường kế bên quán ăn sáng, lát thấy mấy chú 113 đảo bắt nón bảo hiểm
ngó ngó xe em, bà bán quán kêu em đảo 1 vòng đi. Lúc quay lại bả bảo xe anh đậu gần ngã 4 qua nên chắc bị ngó ... không biết có vụ tín hiệu nữa ko
Bà bán quán hay, biết luật chứ mấy anh Uber Grap cứ đón trả khách ngay khi vừa cua vào giao lộ, mịa nó đang rẽ phải mà đứng hình cứ sợ sau nó phang tới!

Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
Mấy bác cho em hỏi mình đi 2 bánh có phải tuân theo quy định như trên khi đổ xe dưới đường ?
Vậy khi các anh XXX đi 4b hay 2b thổi phạt mình có cần làm theo quy định trên kg ?
Và nếu họ không làm theo quy định trên thì họ có phạt mình lỗi mà họ cũng vi phạm kg?
Em thắc mắc nhiều quá ! :3dcuoi:

• Like
Reactions: TOAGT
Hạng B2
3/1/17
352
484
63
Mấy bác cho em hỏi mình đi 2 bánh có phải tuân theo quy định như trên khi đổ xe dưới đường ?
Vậy khi các anh XXX đi 4b hay 2b thổi phạt mình có cần làm theo quy định trên kg ?
Và nếu họ không làm theo quy định trên thì họ có phạt mình lỗi mà họ cũng vi phạm kg?
Em thắc mắc nhiều quá ! :3dcuoi:
xe 2b trước đây hay dán miếng tam giácvàng sau đuôi dè.
hồi đó tưởng dán chơi. giờ nghĩ lại chắc mấy bác đó " tầm nhìn quá xa".

• Like
Reactions: Air Bag
Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
- Điều 18 Luật GTĐB quy định cho tất cả các loại xe --> xe máy cũng như ôtô
- NĐ46 quy định cho xe máy tại điều 6 :
[BCOLOR=#d5d5d5]"[/BCOLOR]3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
đ) Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 03 (ba) xe trở lên ở lòng đường, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật
;"
Họ đang phạt mình thì họ đang thi hành công vụ.

• Like
Reactions: hoangduchi
Hạng B1
24/11/16
51
50
18
34
Các bác tranh luận ghê quá. Em đang dự tính cũng mua hoặc làm 2 cái biển cảnh báo theo đúng chuẩn như thế. Khi nào đỗ xe em mang xuống đặt cách trước 5m, cách sau 5m rồi chụp vài hình toàn cảnh. Xong mang đi cất rồi đi đâu thì đi, ai muốn phạt em đưa hình cho coi rồi nói "vừa nãy để đây, trộm lấy mất rồi" :)) thách thằng cha nó cũng ko dám lập biên bản!!!

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Các bác tranh luận ghê quá. Em đang dự tính cũng mua hoặc làm 2 cái biển cảnh báo theo đúng chuẩn như thế. Khi nào đỗ xe em mang xuống đặt cách trước 5m, cách sau 5m rồi chụp vài hình toàn cảnh. Xong mang đi cất rồi đi đâu thì đi, ai muốn phạt em đưa hình cho coi rồi nói "vừa nãy để đây, trộm lấy mất rồi" :)) thách thằng cha nó cũng ko dám lập biên bản!!!
thực tế lúc kiểm tra là không có, không cần biết trước đó có đặt hay không, nói như bác thì cần gì mang giấy tờ xe cho mệt chỉ việc chụp hình hay phô tô (cần thiết thì công chứng luôn) rồi bác đứng mà cãi.

Mà thớt hại não thật!

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Đúng là cứ máy móc theo luật thì phạt , phạt và phạt rất nhiều. Kiểu này phải đi mua mấy tầm biển cảnh báo(ít nhất 2 cái, một cái trước, 1 cái sau, chưa kể cục gỗ để chèn bánh nữa chứ, phiền, phiền quá. Đúng là có xế hộp cũng khổ, không có cũng khổ, vấn đề là chọn khổ nào ít hơn thôi. Vẫn chọn " Ôto"

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
g) Xe đỗ trên đoạn đường dốc phải được chèn bánh.

xe bây giờ chứ phải năm 7 mấy chạy than chạy củi hay công nông đâu
nhớ mang theo cục canh nha mấy chế. xe sang hay cỏ gì phải có cục canh trong cốp nhá
=)) hài chế độ

Hạng B2
26/7/07
274
195
43
Bữa em đậu xe uống cafe trên đường Hoa Phượng (không có biển cấm đậu xe) cũng bị mấy anh xxx đuổi đi, phải chạy sang đường khác để xe.

Dạo này kiếm chỗ đậu xe khó khăn quá.