Thảo Luận Chung ĐẬU XE THẤY GHÉT

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113
Tèo thấy bác chủ khó tính quá, tuy đường 1 lane nhưng mà đươngf 2 chiều mừ, bác có thể lấn vạch và qua bình thường chỉ trong vòng 3s thôi mà, sao khó chi vậy bác. Người ta có sự cố hoặc điện thoại khẩn cần dừng lại nói chuyện thôi mờ, người ta cũng sẽ chấp nhận nếu bị csgt xử lý vi phạm.
tèo thấy các bác lái xe, đặc biệt là bác chủ nên điềm đạm lại 1 chút đi, giống tèo nè.

đậu vậy là cản trở vi phạm gt, lấn lane vạch liền cũng vi phạm gt, cú đt quan trọng cỡ nào cũng ko bằng khi có chuyện xảy ra. Bác đồng ý với 2 lần vi phạm gt để chỉ trích bác chủ khó tính?

• Like
Reactions: minhtriquan
29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tèo thấy bác chủ khó tính quá, tuy đường 1 lane nhưng mà đươngf 2 chiều mừ, bác có thể lấn vạch và qua bình thường chỉ trong vòng 3s thôi mà, sao khó chi vậy bác. Người ta có sự cố hoặc điện thoại khẩn cần dừng lại nói chuyện thôi mờ, người ta cũng sẽ chấp nhận nếu bị csgt xử lý vi phạm.
tèo thấy các bác lái xe, đặc biệt là bác chủ nên điềm đạm lại 1 chút đi, giống tèo nè.

vạch liền cấm lấn nhé Tèo. 1 chiều 2 chiều như nhau.
ko có việc gấp cá nhân nào đủ thuyết phục để cho phép cản trở giao thông. Trừ phi xe ko thể di chuyển. Đèn hazard? Xuống đẩy xe? Nếu cần thì phải tiếp tục chạy tìm vị trí thích hợp để dừng nghe đt. Thích thì đỗ vậy như 2B đâu có đc.
ngay cả sự cố hỏng xe thì trách nhiệm ng lái là tìm mọi cách nhanh nhất để di dời xe khỏi đường đi để ko cản trở giao thông.

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Không phải bất khả kháng, nếu là BKK, mình hỗ trợ liền, đằng này, đối diện chổ đậu đó là quán ăn, nó tả 2 thằng xuống, băng qua quán ( Đầu clip mình nhường cho nó qua đường ) và đậu vậy đó Bác.
BKK là dùng để nói khi bị cs vịn.

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
ĐẬU XE THẤY GHÉT.
Đường 1 lane, vạch liền mà đậu vậy đó, dù đã bấm còi báo vẫn không đi ( Ngã ba phía trước rất thường có xxx). Bực cả mình, mấy Bác thấy đậu vậy có được không?
Giống chim mồi hoa thanh quế :D

• Like
Reactions: minhtriquan
Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Minh cam on teo, lai xe minh cung luon nhu long phai diem dam.....Nhung teo thay kg, no dung tha 2 dua di bo qua Quan an Doi dien do, chu co phai chiem cap Bach Gi dau, duong nay bo cau Quan giu lam, no dau kg nhan cung nhu kg hazard Giong nhu cai nguoi khac cho xxx chup minh vay, nen moi tuc vao day mec voi may Bac do.

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Em là bật Hazard và stop xe sát vạch liền xem thử 2 thằng đầu đất kia có quay lại không, tất nhiên sẽ kẹt xe phía sau nhưng mình không phạm luật.