N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
mình rất thoải mái với anh khu vực,hôm trước anh í đến nhà của mình kiêu gọi góp tiền lăp camera an ninh khu phố,mình mới về nên thoán 1 tí nên gop 2 chai không cần biên lai ,biên nhận gì cả,trong khi đó các nhà khác có góp đâu,những cty trong xóm nhiều nhất chỉ có 1 chai thoi,ko hiểu còn cần gì nữa chứ. thật là khó lòng quá đi.
bác sang quá

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.622
93
Lúc trc e ở gò vấp cũng bị hàng xóm đậu chắn phía trước nhưng bên kia đg nên xe e ko ra vào đx, mỗi lần ra phải gọi hàng xóm xuống dời xe. Vì lúc đó e cũng mới mua nhà ở đó nên bị ma cũ ăn hiếp ma mới.
E xử lý bằng cách hòa bình, nghĩa là mình tăng cường giao tiếp làm quen lối xóm nhanh chóng, sau đó mọi ng hiểu nhau thì ok ko còn chuyện đậu xe vậy nữa. Và chú hàng xóm ấy sau này còn suốt ngày kiếm e rủ nhậu...Sau này e ở 2 năm cũng bán nhà đi nơi khác vì khu văn hóa ko phù hợp với e...bán đc nhà đi nơi khác đc mừng quá luôn.
Túm lại nếu bác chủ muốn ăn ở lâu dài ở đó thì dùng biện pháp hòa bình như e, vì hàng xóm lâu dài với nhau. Nếu ko thì chiến luôn rồi từ từ kiếm chỗ khác ở.
E viết hơi dài dòng vì mình cũng từng gặp vậy nên khá bức xúc. Mà bây giờ ở khu dân cư hiện hữu hay bị vậy lắm. Nếu đc kiếm chỗ nào dân cư mới sẽ đỡ hơn.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.348
113
Lúc trước tớ cũng ở p3 gv hẻm rộng có hơn 4m mà mình đậu cả ngày có thấy ai phạt đâu

Hạng B2
18/8/13
325
301
63
Tốt nhất nên mềm dẽo bác ah, làm căng qúa thì nó cố tình chơi thì cũng mệt.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.291
113
Tốt nhất là để xe trong nhà, chứ để ngoài hẻm liên tục sáng chiều thì cũng có cản trở ít nhiều, hẻm đông thì dễ bị va quẹt xe hơn.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Mấy người trước kia đậu như thế bởi vì họ không có văn hoá, chẳng lẻ bác là thành viên Os mà bắt chước họ hay sao ? Hãy làm gương đi bác.
:3dcuoi:

Em thik câu này của bác. Là thành viên os mà mất văn hoá thì ko nên.

Hạng C
13/9/08
514
4.859
93
Em thik câu này của bác. Là thành viên os mà mất văn hoá thì ko nên.
Đậu xe trước nhà mình mà là hẻm 8m em nghĩ làm gì có chuyện văn hoá ở đây nhỉ. Hai bác nói giúp em xem?

Còn bác chủ xem nếu mình đậu vậy có thực sự cản trở gì không? Đậu chút chút hẻm rộng như hẻm nhà bác cứ đậu vô tư, đậu cả ngày mà mình có sân cứ de vào cho lành ;)! Còn nếu bị lock vì không ra được bác cứ gọi CA khu vực trình bày cho họ lý do tôi phải chui ra ngoài đậu!
em cũng bị tình trạng hơi giống bác, lúc trước nhà đối diện xe máy em đậu trong nhà hoặc ngoài sân vô tư, giờ nhà đó cho 1 bác os thuê nên đậu ngắn hay cả ngày em và bác ấy đều cố gắng ze zô nhà kaka, không thì 1 trong 2 người sẽ bịt nhau! Chúc bác chủ giải quyết tốt nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/4/11
321
54
28
47
Ở hiền hay bi hiếp đáp, Bác làm VB gửi CT phường hoặc xin tiếp xúc giẳi quyết, k đc gửi tiếp lên Quận

• Like
Reactions: nguyenbh