Tập Lái
18/10/17
2
1
3
42
Chào các bác,
Em là lái mới, xin các bác tư vấn giúp em case này.
Đường hẻm trước nhà em 3m3, cổng nhà em 2m5 nằm vuông góc với đường (không thể mở rộng cổng). Còn sân nhà em thì rộng thênh thang (nhà kiểu hẹp đầu, rộng đít). Em mới lấy con Honda City về mà đang phải gửi ngoài bãi vì sợ xe vô không vừa.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với địa hình như trên xe em vào được không? Và theo kinh nghiệm các bác thì nên đưa đầu xe vào trước hay de xe vào ạ?
Cảm ơn các bác.

Tập Lái
11/9/17
1
0
1
34
Sân nhà bạn thêng thang thì cớ gì phải de vào. Cứ chạy thẳng vào sân rồi trở đầu ra sau. Cổng 2.5m thì với tài mới chui qua cũng hơi run. Bạn nên nhờ 1 người đứng trước canh cho bạn vài lần cho quen.

Hạng B2
5/6/14
184
169
43
Chào các bác,
Em là lái mới, xin các bác tư vấn giúp em case này.
Đường hẻm trước nhà em 3m3, cổng nhà em 2m5 nằm vuông góc với đường (không thể mở rộng cổng). Còn sân nhà em thì rộng thênh thang (nhà kiểu hẹp đầu, rộng đít). Em mới lấy con Honda City về mà đang phải gửi ngoài bãi vì sợ xe vô không vừa.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với địa hình như trên xe em vào được không? Và theo kinh nghiệm các bác thì nên đưa đầu xe vào trước hay de xe vào ạ?
Cảm ơn các bác.
- Bác nói rõ hơn kích cỡ sân nhà mềnh? Có vật cản gì trong sân (chậu hoa, đồ đạc..) không?
- Từ đầu hẻm về đến cổng nhà mình khoảng cách bao xa?
Hãng Honda công bố "Bán kính vòng quay tối thiểu": 5,61 m
Theo quy tắc định lý Pitago đường chéo xa nhất xe = căn bậc 2 của tổng bình phương 2 cạnh góc vuông=> Đường chéo xa nhất xe City vào khoảng 4,8m
Là em thì Em de (lùi) theo nguyên tắc "lùi bám bụng", nhìn kiếng chiếu hậu+camera khi góc đèn ngang với cạnh cổng thì đánh hết tay lái để de vào sân là OK