Hạng B2
27/6/14
385
71
28
43
đó cũng là 1 thiết bị cực kì an toàn khi ngồi trên xe. bài viết hay đó bác.

Hạng C
30/5/13
696
9.054
93
tai nạn xe hơi của trung tướng công an nghiêm trọng một phần mình nghĩ do lỗi không thắt dây an toàn của mọi người đi trên xe, chiếc land bị hư hỏng phần đầu nhưng không quá nghiêm trọng nhưng 3 người chết chủ yếu do va đập tốc độ cao gây nên

• Like
Reactions: hunglqict
Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
Mình có thường có thói quen thắt dây an toàn bất kể lái hay ngồi ghế phụ hay ngồi sau và thực tế mình gặp nhiều nhất là khi đi xe ngoài, xe bạn bè, taxi thấy mình ngồi sau hay ghế phụ mà thắt dây an toàn đều bị cười. Thậm chí có lần mình lái xe yêu cầu ng ngồi sau cài dây mình còn bị mỉa mai ! Đó là thực tế mà mình thường gặp xin chia sẻ cùng các bạn!
Nhà em ngồi trên xe mà không thắt dây an toàn thì xuống xe...không nói nhiều bác à

• Like
Reactions: hunglqict
Hạng D
13/8/14
2.547
28.986
113
Dây an toàn là 1 trong những Phát minh sáng chế vĩ đại nhất đó nhé!

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
em may mắn đc sống 1 thời gian ở úc nên đã thành thói quen như nghiện. kiểu gì lên xe cũng khều bằng đc sợi dây cài vào. mà cài đúng 3 điểm neo ạ, ko phải kiểu vắt cho có như đại đa số tài việt. nhiều lúc đi taxi hay xe lạ ng khác chạy mà dây hỏng khoá hỏng bực ko thể tả, ngồi cứ nhấp nhổm như hơ lửa vào đít. nhất là taxi cũ hay có trò giấu dây cho gọn thì em phải cặm cụi cạy cục cho bằng được mới thôi, ko thì đổi chỗ ngồi, cần thì đổi cả xe ko đi nữa. nhìn chung thì mình hành động có vẻ hâm hâm thế nào ấy. nhưng mà thôi kệ m* xã hội ạ :)

• Like
Reactions: CR
CR
Hạng C
14/11/11
564
248
43
Bạc Liêu
em may mắn đc sống 1 thời gian ở úc nên đã thành thói quen như nghiện. kiểu gì lên xe cũng khều bằng đc sợi dây cài vào. mà cài đúng 3 điểm neo ạ, ko phải kiểu vắt cho có như đại đa số tài việt. nhiều lúc đi taxi hay xe lạ ng khác chạy mà dây hỏng khoá hỏng bực ko thể tả, ngồi cứ nhấp nhổm như hơ lửa vào đít. nhất là taxi cũ hay có trò giấu dây cho gọn thì em phải cặm cụi cạy cục cho bằng được mới thôi, ko thì đổi chỗ ngồi, cần thì đổi cả xe ko đi nữa. nhìn chung thì mình hành động có vẻ hâm hâm thế nào ấy. nhưng mà thôi kệ m* xã hội ạ :)
E hồi sống ở Việt Nam cũng thế :3danbanh: