Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Nhìn cũng hay đó, mà trồng mấy cái này có cần đất nhiều không ? co cần phải xây hẳn 1 cái bồn đổ đất vào trồng hay chỉ cần chậu là đủ?

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Blackstorm1317 nói:
Em đang muốn trồng giàn dây leo thả từ sân thượng xuống như hình thì trồng cây gì các bác chỉ giáo giúp. Tks!
Dây leo - nhờ các cao nhân chỉ giáo.
Dây leo - nhờ các cao nhân chỉ giáo.

Dạo mày ít vào tán dóc, hôm nay tạt ngang qua thấy Blackstorm hỏi vụ cây cỏ này, e có ít kiến thức share với bác:
* Hình đầu là dây Cát Đằng Lá Lớn hay còn gọi là dây Bạc Thau, hoa dây này ong bầu rất thích, nên có trẻ con phải coi chừng bị chiiít.
* Hình giữa là dây Trái Tim, bên cafe Du Miên & Country House trồng khá đẹp, dây này chju ẩm, phát triển như lan, cần không khí sạch, thoáng.
* Hình cuối là cây Xuyến Chi hay còn gọi là cỏ Cúc, loại này rất khỏe, tốn nhiều phân đất để trồng, được cái là mau lớn, có hoa, nhưng rụng lá rất bẩn.

Trong 3 loại này nếu bác trồng trong nhà thì nên trồng loại dây Trái Tim, rất dễ chăm, sạch sẽ, ít rụng lá, ko có côn trùng quậy phá.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Binharch: gọi hoài ko nghe máy cha nội? Làm lỡ kèo 750m2 sân vườn luôn. Hình giữa e có hỏi mấy vựa cây là Cúc Tần Ấn Độ. Hai hình kia có lẻ Bác đúng.

Fil già: lâu quá ko off bia, lúc này bận bịu quá ko gọi bác, qua tuần chắc được đó già ui.

Hạng B1
25/11/12
67
145
33
Saigon
Mình thấy có người trồng " Sử quân tử" hay gọi " trang leo" cho leo từ dưới lên nhìn cũng đẹp. Cây này sức mạnh,bông từng chùm hồng-trắng,hương rất thơm. Trồng cây này phải chịu khó cắt tỉa thì mới đẹp,nếu không sẽ rậm um tùm

Hạng B1
4/5/07
62
0
0
Blackstorm1317 : Dây hình 2 và hình 3, nếu bác có dịp đi Bình Dương ghé nhà em tặng bác một mớ về trồng. Dây trong hình số 2 hiện nay ở nước người người ta trồng khá nhiều, em cũng đem về từ Thailand, dây này thì dễ trồng, ít rụng lá (lá khá bền và đẹp), bác trồng từ sân thượng thì nó rũ xuống che cả cổng phải vén màn cây mà vô nhà đó :). Em trồng ở nhà ông anh bên trong trường nó mọc lên và rũ ra bên ngoài tường đụng đất bên trong và bên ngoài không thấy cái tường đâu hết rất đẹp. Còn loại của hình 3 thì có bông màu vàng, tuy nhiên nó khá giòn nên dễ đứt với lại bác trồng loại này lâu thì phải cắt để nó mọc dây mới vì không cắt phần gốc mất lá nhìn xấu lắm.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.