Tập Lái
18/2/15
43
45
18
36
Em cũng máu cái vụ led DRL này mà ko biết nếu gắn thêm có vướng đăng kiểm với bị xxx phạt không các bác =)))

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
DRL có tác dụng chính làm cho người lái xe thấy được xe chạy sau từ khoản cách xa qua kính chiếu hậu, cũng như phát hiện nhanh xe ngược chiều từ xa vào ban ngày

DRL không nhất thiết phải là đèn LED ... ví dụ chiếc Camry 2008 nhập từ Mẽo, DRL là đèn màu vàng tích hợp chung với đèn signal. bình thường độ sáng cho DRL là (ví dụ) 1, thì khi bât thêm sinal, độ sáng tăng thành 2 kèm chớp tắt, và sử dụng bóng đèn dây tóc (bóng đèn edison)

Bác chủ dịch bài hay tự phóng tác ?

Hạng B2
7/3/16
226
263
63
Mấy thằng Ku trong cơ quan em thấy người ta mua xe có LED DL cũng đòi mua xe có LED DL, đèn thắng cũng thích LED, để làm cái gì ta????
Mục đích cũng là đạp thắng là nó phải đỏ đèn cho thằng sau đừng có húc đích mình thôi mà, haizza trò đời nhìu thằng xe xua thế mấy anh hãng mới ngon cơm béo phở :)
Công nghệ mới hơn thì vẫn tốt hơn chứ bác. LED công suất tiêu thụ nhỏ, sinh ít nhiệt, sáng hơn đẹp hơn, tuổi thọ cao hơn, thẩm mỹ hơn.

Tập Lái
12/8/16
32
17
8
31
Đèn ban ngày dành cho những nước có khí hậu ôn đới thường có sương mù vào sáng hoặc tờ mờ tối. Có khi cả buổi trưa nữa bác. Vào mùa đông do ngoài trời lạnh với thời tiết mau tối nên luật định bắt buộc phải có đèn sương mù như Canada đó bác. Hôm em đi coi con xe trên chợ tốt cũng thấy 1 bác bán xe nhập bên Can về thì giới thiệu như vậy