Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
  • Ko để gì thì xuống địa ngục, đâu phải ai cũng dc theo Phật/Chúa đâu
  • Phụ kiện còn có nước hoa thơm xe, ko chỉ riêng TQ làm, Nhật cũng làm mà
  • TQ hiện nay sx ôtô e nghĩ cũng lâu rồi
Tóm lại việc để đồ tâm linh trên xe là do Ý thích của chủ nhân, bên Lào/Thái/Cam thậm chí các nước Châu Á họ đặt/để đầy. Tuy nhiên, khi để phải hiểu biết 1 chút tránh vướng tầm nhìn, hệ thống túi khí này kia.
Còn khi xảy ra tai nạn thì còn tùy thuộc độ nặng nhẹ, thậm chí may mắn nữa. Chứ nếu nặng thì ko để gì và bung túi khí đàng hoàng thì cũng về Đa Phước thôi.
Nước hoa thơm xe hãng nào gắn trên taplo cho mình xem cái chứ chưa thấy, chứ mua cái lọ xong dán keo 2 mặt lên thì cũng như cái tượng.
Đã bảo ai NGU thì cứ gắn, tâm linh tâm liếc gì khi nhà sx đã thử khi va chạm mà sx ra để bảo vệ người trong xe, k nghe mà còn đợi tai nạn nặng hay nhẹ thì NGU chết ráng chịu thì coi như “tử vì đạo”.
Nội cái hộp khăn giấy để trên đầu ghế sau thôi cũng có thể làm tử vong mà họ còn khuyến cao k nên để khi di chuyển tốc độ cao.
Hãng xe làm ra xe chứ không phải cái bọn bán phụ tùng linh tinh làm ra dc xe, tụi nó chỉ biết gắn lên chứ k có test thử nghiệm trong mọi trường hợp rủi ro. Ngoài ra, TQ chỉ là cái thằng copy chứ chả có cái mợ gì tự nghiên cứu ra mà dc gọi là nhà sx xe.

Hạng C
19/4/19
598
543
96
40
Sách hướng dẫn kêu ko để gì cả. Nhưng mình vẫn để cái số điện thoại và cái HUD.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Không bàn đến túi khí. Có 2 trường hợp có thể xảy ra khi để đồ trên Tablo:
  • TH1: Khi chạy nhanh thắng gấp hoặc bị xe khác tông từ phía sau, đồ trên tablo theo quán tính lao về phía trước ===> bể kính lái, vừa banh đít vừa bể kính
  • TH2: Khi chạy nhanh tông/ bị tông trực diện, đồ trên tablo theo quán tính văng ra phía sau ==> người ngồi hàng ghế trước ăn cho hết.
Nếu để đồ trên tablo mà có dán cố định bằng keo 3m thì còn đỡ xíu chứ k dán còn ghê hơn nữa, mà chạy tốc độ cao thì mấy miếng keo ăn thua gì
Quan điểm của em cũng là k để gì hết

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nước hoa thơm xe hãng nào gắn trên taplo cho mình xem cái chứ chưa thấy, chứ mua cái lọ xong dán keo 2 mặt lên thì cũng như cái tượng.
Đã bảo ai NGU thì cứ gắn, tâm linh tâm liếc gì khi nhà sx đã thử khi va chạm mà sx ra để bảo vệ người trong xe, k nghe mà còn đợi tai nạn nặng hay nhẹ thì NGU chết ráng chịu thì coi như “tử vì đạo”.
Nội cái hộp khăn giấy để trên đầu ghế sau thôi cũng có thể làm tử vong mà họ còn khuyến cao k nên để khi di chuyển tốc độ cao.
Hãng xe làm ra xe chứ không phải cái bọn bán phụ tùng linh tinh làm ra dc xe, tụi nó chỉ biết gắn lên chứ k có test thử nghiệm trong mọi trường hợp rủi ro. Ngoài ra, TQ chỉ là cái thằng copy chứ chả có cái mợ gì tự nghiên cứu ra mà dc gọi là nhà sx xe.
Nếu NGU để mà chết thì khối người NGU chỉ mình bác khôn ah? Mình ko cổ xúy cho việc làm sai. Nhưng hãy tính theo sát suất xem những điều bác nói có dẫn chứng ko, hay chỉ nói cho sướng miệng?
Riêng việc làm chai nước hoa ý mình nói ko chỉ có TQ làm mà Nhật và các nước cũng làm, thậm chí hướng dẫn đặt trên taplo, chẳng lẽ ngu hết?
Nói chung để phải thông minh chút.
Copy hay ko chắc mình nghĩ hiện nay ko riêng TQ đâu.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Nếu NGU để mà chết thì khối người NGU chỉ mình bác khôn ah? Mình ko cổ xút cho việc làm sai. Nhưng hãy tính theo sát suất xem những điều bác nói có dẫn chứng ko, hay chỉ nói cho sướng miệng?
Riêng việc làm chai nước hoa ý mình nói ko chỉ có TQ làm mà Nhật và các nước cũng làm, thậm chí hướng dẫn đặt trên taplo, chẳng lẽ ngu hết?
Nói chung để phải thông minh chút.
Copy hay ko chắc mình nghĩ hiện nay ko riêng TQ đâu.
Gắn lên tỉ lệ tai nạn chết cao hơn khi xảy ra tai nạn cao hơn k gắn, tất nhiên là khôn hơn bọn k gắn rồi.
Còn a lý luận có hướng dẫn gắn nước hoa trên taplo thì mời dẫn chứng phụ kiện nào của hãng gắn có hướng dẫn sử dụng cái.
Coi taplo xe a để “thông minh” ntn để nó k văng vào người trong xe =))

• Like
Reactions: Mr T
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Gắn lên tỉ lệ tai nạn chết cao hơn khi xảy ra tai nạn cao hơn k gắn, tất nhiên là khôn hơn bọn k gắn rồi.
Còn a lý luận có hướng dẫn gắn nước hoa trên taplo thì mời dẫn chứng phụ kiện nào của hãng gắn có hướng dẫn sử dụng cái.
Coi taplo xe a để “thông minh” ntn để nó k văng vào người trong xe =))
Em thì em ko có xe ô tô nên ko có taplo chỉ có bàn thờ chiếc dream quèn để chạy Goviet. Nên ko chứng minh dc cho bác sự thông minh của mình.
Nhưng bác đi ôtô thì nói chuyện có VH chút ko ai ngu cả và cũng bớt khẩu nghiệp lại và đọc kỹ feedback của mình dùm cái, mình ko nói hãng xe hướng dẫn gắn trên taplo mà là các hãng nước hoa ko chỉ TQ mà Nhật Bản và các nước khác có hướng dẫn khách sử dụng và đặt trên taplo. Nhưng đâu phải ai đặt trên taplo cũng ngu và chết hết như bác nói đâu.
Ví dụ như taxi người ta chơi nguyên cái đồng hồ tính tiền trên taplo và các nước Châu Á để tượng phật thì ngu và chết hết sao? Bác có số liệu chứng minh ko mà nói ngta ngu?

Còn e nói các hãng nước hoa cho oto có hướng dẫn để trên taplo là có nên e mới nói.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quangnguyen19