Hạng B1
24/1/12
55
73
18
Chẳng biết xe các bác thế nào, xe em đề phát là nổ, nhéo nhéo tua tầm 2-3 vòng là nổ máy, mới nổ đương nhiên bù ga nên tua máy lên tầm hơn 1.000rpm, nhưng nổ máy chừng 30s gì đó đủ nhiệt độ thì về 700 và êm ru.

P/S: Điều hòa em lúc nào cũng bật, em chẳng bao giờ tắt

Tập Lái
20/11/13
17
33
13
Cho em hỏi xe các bác đề có kêu cái "greg" là lên luôn hay nó cứ từ từ ạ. Xe em sao thấy nó nặng vất vả quá, đề 1 lần là lên nhưng cứ nghe "éo éo" kéo lâu lâu mới lên, giống cái xe tải 9 tấn vậy. Với cái thứ 2 muốn hỏi là khi mở máy lạnh xe em nó ồn lắm, trong xe thì vẫn bình thường nhưng bên ngoài thì ồn ào kinh khủng, có phải tại nó hết nhớt lốc lạnh không ạ
em cũng đang bị tình trạng y như bác, đề lên nó kêu "rét..rét" mà xót mún chết, để nóng 1 lát sau là hết kêu

Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
thay dây curoa 1.6tr trong hãng bảo đảm hết kêu
Chính xác, xe mình cũng bị tình trạng giống vậy, vô Isamco kiểm tra, kỹ thuật lấy sợi cu roa khác bỏ vô thử. Êm ru. Mình thay luôn. Xài tới giờ chưa thấy kêu lại. Hihi

• Like
Reactions: lamtrivan
Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Dây curoa là thứ không nên xài hàng ngoài bác ạ

[

QUOTE="THANHANH, post: 11551307, member: 14418"]Ra oto kim có 600 k à.
[/QUOTE]
Trước đây khi lấy xe về (mua xe xài rồi), thằng bạn làm gara khuyên nên thay dây cu roa, và nó mua ngoài thay giá 1tr. Hậu quả là khi kéo máy lạnh nó kêu rét rét vậy đó. Mang vô Isamco, anh kỹ thuật lấy chai RB7 xịt cái nó hết, sau đó lại bị lại. Từ khi thay sợi dây trong hãng xong nó ok đến nay hơn 2 năm. Rút kinh nghiệm. Những món quan trong cứ vô hãng thay, khỏi lăn tăn...

• Like
Reactions: lamtrivan