O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
RE: Đèn Projector bạc làm bằng tay cho Ford Escape!

Bác Kiến vàng: Trước đây ai cũng tưởng là khi mở nắp kiếng của chóa đèn thì khi lắp lại ko còn được kín như cũ. Thật sự thì, nếu kỹ lưỡng, có thể thợ sẽ vuốt thêm một đường keo silicon nhỏ hoặc ko cần làm thế mà dùng lớp keo zin của đèn thì nước ko cũng ko thể vào được. Theo kinh nghiệm của em thì hơi nước thường vào bằng ở vị trí zoăn cao su ở đuôi đèn. Thường thợ của em hay bắn silicon ở tất cả các vị trí này và luôn luôn chúc ngược ống thông hơi của chóa đèn xuống đất.
Em cũng cảm ơn bác về lời khuyên mở cơ sở tại HN, riêng em, em thấy cũng có một số thợ tại HN rất giỏi nhưng các bác chưa gặp được hoặc một số thợ chưa trải nghiệm nhiều nên ko có kinh nghiệm. Bác Kiếng Vàng cứ mạnh dạn làm đèn đi, em sẽ phụ bác quan sát thợ cho! Bác đừng cho thợ khoan cắt chóa trước khi hỏi ý kiến em nhé. Nếu được bác cho em vài tấm hình thực tế của đèn sau khi tháo mặt kiếng ra.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em thấy thế này, bác Kienvang mang theo 1 chiếc laptop với webcam... trong lúc thợ khoan cắt bêtông(em đùa) thì bác cho bác HPstereo view trực tiếp rồi chỉ đạo từ xa... giống như học từ xa í ^_^ hehe
bác Kienvang có khi lại phải tiếp tục liều mình làm chuột bạch tiếp rồi U_U

Hạng B2
26/4/07
118
39
28

Bác kiến vàng mà làm đươcj thì gọi em với nhé em cũng ở HN em cũng muốn lắp nhưng chưa biết chỗ nào làm được cả

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark

Nhìn phê thật . Bác HP ngày càng khủng trong vấn đề độ Projector. Kì rùi thì dual Projector đen giờ đi theo tông của nó luôn càng nhìn càng đã

Tập Lái
9/5/06
17
0
0

Ếch đời 2002 làm ddc ko vậy bác?

Hạng B2
3/5/07
233
1
18

Đep quá, Bác Phú ơi xe toyota fortuner có làm angel eye được k hả bác nếu được e lấy xe về chạy ra bác làm ..... luôn, 30-1-2008 e lấy xe đó bác

Hạng B1
20/12/07
66
0
0

Đẹp hết chổ chê , bác cho hỏi nó có đu sáng hay khống vậy ? chứ màu này ban đem khó nhìn lắm à nha .

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

quá dữ. Nhưng sao ko làm LED cho Xinhan luôn bác Lơ?

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Đẹp hơn hàng zin luôn; công nhận bác Phú khéo tay thiệt, chỉ mỗi tội là làm biếng và hay đi chơi quá!

Hạng B1
30/1/07
58
1
8
53
Hanoi
www.vnav.vn

Trích đoạn: HP Stereo

Bác Kiến vàng: Trước đây ai cũng tưởng là khi mở nắp kiếng của chóa đèn thì khi lắp lại ko còn được kín như cũ. Thật sự thì, nếu kỹ lưỡng, có thể thợ sẽ vuốt thêm một đường keo silicon nhỏ hoặc ko cần làm thế mà dùng lớp keo zin của đèn thì nước ko cũng ko thể vào được. Theo kinh nghiệm của em thì hơi nước thường vào bằng ở vị trí zoăn cao su ở đuôi đèn. Thường thợ của em hay bắn silicon ở tất cả các vị trí này và luôn luôn chúc ngược ống thông hơi của chóa đèn xuống đất.
Em cũng cảm ơn bác về lời khuyên mở cơ sở tại HN, riêng em, em thấy cũng có một số thợ tại HN rất giỏi nhưng các bác chưa gặp được hoặc một số thợ chưa trải nghiệm nhiều nên ko có kinh nghiệm. Bác Kiếng Vàng cứ mạnh dạn làm đèn đi, em sẽ phụ bác quan sát thợ cho! Bác đừng cho thợ khoan cắt chóa trước khi hỏi ý kiến em nhé. Nếu được bác cho em vài tấm hình thực tế của đèn sau khi tháo mặt kiếng ra.

Bác HP Stereo có thể cho biết là độ dài của cái projetor sử dụng trong đèn này là bao nhiêu không

1. Tính tử đỉnh thấu kính đến chuôi
2. Tính từ đỉnh thấu kính đến phần vách sau (để lắp, dán vào thân ) của đèn
3. Cơ chế điều chỉnh lên xuống, phải trái

Last edited by a moderator: