Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Bây giờ chế 1 cái contac ngắt điện bình, gắn trên taplo, nếu thấy tăng tốc thì vặn contac, coi nó còn chạy được bao xa nữa.

Hạng D
21/7/09
1.342
1.058
153
HCM CiTy
NEWDRIVER nói:
Như vậy phải hết sức lưu ý rồi, đường VN mà tăng ngoài ý muốn thì Toy.

Các bác chạy TO VN chắc phải tập 2 động tác sau:

-Chuyển về N ngay khi có hiện tượng
-Đạp thắng tay, hay kéo thắng tay khẩn cấp ( vì lúc này theo như Mỹ nói là phanh chân không còn tác dụng).

To Mỹ còn chưa tìm ra nguyên nhân thì To VN còn lâu mới công bố gì gì tiếp. Chờ hồi sau sẽ rõ, chỉ còn biết 2 từ "cẩn thận" cho mình và người lưu thông.

- Trường không tắt máy đc gạt về số lùi nếu lỡ kẹt chân ga và thắng , trước sau vì cũng die thì thử 1 lần . Em bắt trước Ship ^^!

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
Em thì ngửi thấy mùi chính trị trong chuyện này. Có lẽ vì mấy anh Mẽo còn đau cái vụ GM, là đại diện cho xe hơi của Mỹ bị phá sản, nên kỳ này mấy ảnh kéo em Toy đi theo. Dù sao thì Toy cũng là 1 đại diện lớn của xe hơi của Nhật!

Hạng D
29/10/07
2.005
9.361
113
HCM
www.bsdinsight.com
em là ngưòi Mỹ thì em cũng làm cho tới bến luôn thôi là cái chắc rồi - đá trên sân khách mà còn chơi xấu nữa thì cổ động viên không để yên đâu bác ơi.

Để hở sườn cho người ta đập thì chịu thôi

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Đề nghị các bác trong VAMA sang Mỹ tiếp thị giới thiệu Toyota LD chất lượng cao(!) Hy vọng thị trường rộng lớn của Mỹ sẽ là đầu ra cho nền công nghiệp oto VN đang trên đà xxx của VN.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Vietnam ta sao không thấy ảnh hưởng nhiều trong vụ này nhỉ, hay la toy vietnam an toàn hơn

Tập Lái
9/6/09
35
1
0
52
Diana nói:
Bây giờ chế 1 cái contac ngắt điện bình, gắn trên taplo, nếu thấy tăng tốc thì vặn contac, coi nó còn chạy được bao xa nữa.

Tuyệt cú mèo nhen . Xử lý đơn giản mà an toàn tuyệt đối

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/12/06
264
153
43
quangsgvn nói:
Vietnam ta sao không thấy ảnh hưởng nhiều trong vụ này nhỉ, hay la toy vietnam an toàn hơn

Cũng có thể đúng là Toy Vietnam không bị ảnh hưởng bác ạ! Thường thì công nghệ mới nhất được các hãng áp dụng cho những thị trường trọng điểm trước.
Cá nhân em thì thấy Toy bị đánh mạnh vì ém thông tin, cái sai của Toy là không tự nguyện thu hồi sớm, có quá nhiều tai nạn chết người do lỗi chân ga(mà toy cũng chưa xác định chính xác lỗi gì). Với những vụ việc đã xẩy ra và cách xử lý của toy thì tiêu trí số lượng mới là trọng tâm của hãng thời gian gần đây, an toàn không phải là tiêu chí hàng đầu như chủ tịch Toy đã phát biểu. Toy phải tự trách mình chứ không phải truyền thông hay đối thủ cạnh tranh như một số bác đã nói.

Last edited by a moderator: