Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Mấy ku rửa xe kể bị hoài bác ơi. Chủ xuống xe k đem chìa khóa. Mấy ku nó rửa xong bị lock cửa chủ ngu người luôn.
Xe em xe cỏ mà để chìa khoá trên xe nó không cho khoá luôn. Cố tình bấm lock ở cửa thì nó kêu cảnh báo. Thường rửa xe thì ai cũng để sẵn chìa trên xe cho mấy bạn lái vào chỗ rửa.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Xe em xe cỏ mà để chìa khoá trên xe nó không cho khoá luôn. Cố tình bấm lock ở cửa thì nó kêu cảnh báo. Thường rửa xe thì ai cũng để sẵn chìa trên xe cho mấy bạn lái vào chỗ rửa.
Do đó ai thích chế độ cứ chế ..em có chế, nhưng theo nguyên tắc, logic.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Xe remote thì lái vào xong tắt máy thôi bác. Chìa trong túi mình thì nó vẫn chạy dc vào chỗ rửa mà.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Chỉ khóa chi trên tay nắm cửa có cái cảm biến chạm thôi bác. Nó gọi là "keyless entry" chỉ cần bỏ remote trong túi rờ lên tay nắm cửa là nó sẽ unlock.

Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Chỉ khóa chi trên tay nắm cửa có cái cảm biến chạm thôi bác. Nó gọi là "keyless entry" chỉ cần bỏ remote trong túi rờ lên tay nắm cửa là nó sẽ unlock.
Dạ vâng đúng rồi bác. Do em hay bỏ chìa khoá trong balo nên có nó cũng tiện, đỡ mất công bấm trên chìa.

Tập Lái
1/4/21
17
22
3
Cũng hay, nhưng chưa ổn. Nguyên tắc để hệ thống điều hòa xe bền bỉ là phải tắt lạnh trước, để quạt gió khoảng 5 phút (500 - 1km) trước khi đến nơi. khi đề nổ mà máy lạnh bật ngay thì hệ thống lạnh chắc chắn sẽ ko bền luôn. Nếu như bộ đề từ xa hoạt động theo phương thức : hệ thống sẽ tự động cảm nhận vòng tua máy đã ổn định (750 - 800) sẽ tự động bật máy lạnh thì rất OK.

9/7/20
752
1.037
93
28
Cũng hay, nhưng chưa ổn. Nguyên tắc để hệ thống điều hòa xe bền bỉ là phải tắt lạnh trước, để quạt gió khoảng 5 phút (500 - 1km) trước khi đến nơi. khi đề nổ mà máy lạnh bật ngay thì hệ thống lạnh chắc chắn sẽ ko bền luôn. Nếu như bộ đề từ xa hoạt động theo phương thức : hệ thống sẽ tự động cảm nhận vòng tua máy đã ổn định (750 - 800) sẽ tự động bật máy lạnh thì rất OK.
Bác khéo lo, dễ hư thì nsx nó đã ko làm.
giờ đề nổ từ xa zin đầy xe có, và xe nào đề phát nó cũng lên máy lạnh hết chứ ko có ông nhà sản xuất nào rảnh làm cái tính năng đề nổ trước rồi 5 phút sau mới dám bật máy lạnh.

đến cái máy lạnh nhà của bác, bác bật phát nó lạnh luôn hay là chờ 5 phút nó mới lạnh cho bền????

toàn thợ thuyền vn đồn thổi, trong khi nhà sx người ta chẳng khuyến cáo. Kiểu như vụ về p trước kéo phanh tay hay phanh tay trước rồi về P cũng cãi nhau mấy chục page được :)))

Hạng D
16/10/11
1.727
9.175
113
Do đó, các xe sau nầy, nếu như chìa khoá còn trong xe (thậm chí không để trên ổ khoá) xe vẩn không lock lại, trừ khi mình đi xe cách khoảng ...xyz throng vòng xxx thì nó mới đóng cửa. Đó là nguyên tắc, chứ kiểu mà tự động đóng thì thua.

Trở về đầu bài thì thường dùng bấm xuống kính nhẹ (bấm mở khoá) cho hơi nóng ra trước khi vào xe. và khi vào xe để điều hoà, kính trước đóng, kính sau mở, chừng chút là hết nóng thôi. gió thì thổi lên trên (vì khí lạnh đi xuống), ngược lại trời lạnh, ngoại trừ nóng liền thì sau đó là cho thổi xuống chân . Biên độ nóng lạnh ở EU kinh lắm, nhiều khi sáng chiều trên cả chục độ.

Bên nầy có trò cũng vui lắm, thằng ăn trộm xe, vào xe, đề máy chạy tự nhiên 15 kms sau, xe chết máy, cửa không mở được, kính gì cũng tèo ....Có hệ thống tracking, thế là đợi cảnh sát đến tóm cổ....Bác thích xe thì tìm thử có nhiều cái hay lắm.
Do đó các xe Đức thời trước thì kính sau thường là cơ (cơ bản) , sau nầy nó làm điện hết (bản thấp cơ cản luôn). thế là khó chôm
Giờ Kia ra bảng mới hình như có auto block và bấm remote là kéo 4 cữa phụ lên

Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Giờ Kia ra bảng mới hình như có auto block và bấm remote là kéo 4 cữa phụ lên
Dạ xe em có rùi mà xưa kia lận .....
Nếu như bạn thử bấm
Nút khoá, giử lâu -> kính lên
Nút mở , giử lâu -> kính xuống
Có chế độ 1 hay 4 cửa tuỳ theo ...nằm trong setting của xe.
Và có chế độ quên cửa thì 2 phút sau tự đóng, mưa tự lên cửa (nhưng phải có chế độ gạt mưa tự động) Có thể tìm trong ODB theo xe, tôi nghĩ là những chức năng ẩn (chứ không phải là độ)
Cũng như thắng khẩn cấp không chỉ có ABS mà theo xe phải có là radar, cảm ứng chung quanh xe, và cảnh báo xe quá gần ....

Còn vụ đề máy từ xe đã có từ rất lâu, nhưng dành cho xứ lạnh (Canada) vì mùa đông họ cần hâm nóng xe trước khi đi làm. Còn VN chức năng nầy không tác dụng cho an toàn và em cũng không thấy gì lạ

• Like
Reactions: santa_fe09
Hạng D
16/10/11
1.727
9.175
113
Dạ xe em có rùi mà xưa kia lận .....
Nếu như bạn thử bấm
Nút khoá, giử lâu -> kính lên
Nút mở , giử lâu -> kính xuống
Có chế độ 1 hay 4 cửa tuỳ theo ...nằm trong setting của xe.
Và có chế độ quên cửa thì 2 phút sau tự đóng, mưa tự lên cửa (nhưng phải có chế độ gạt mưa tự động) Có thể tìm trong ODB theo xe, tôi nghĩ là những chức năng ẩn (chứ không phải là độ)
Cũng như thắng khẩn cấp không chỉ có ABS mà theo xe phải có là radar, cảm ứng chung quanh xe, và cảnh báo xe quá gần ....

Còn vụ đề máy từ xe đã có từ rất lâu, nhưng dành cho xứ lạnh (Canada) vì mùa đông họ cần hâm nóng xe trước khi đi làm. Còn VN chức năng nầy không tác dụng cho an toàn và em cũng không thấy gì lạ
Để nghiên cứu catalog xem sao cái này bác nói thì mới biết, không biết thường nó nằm trong mục nào vậy bác?