Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Dán decal có phải là đẹp hơn không mà lại rẻ hơn sơn lại. Sơn vậy không đều tay, chỗ sáng chỗ tối.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Sao thấy giống hàng xóm em sơn hàng rào quá bác. Sơn mà dễ vậy thì sao mà vào hãng họ dớt cả trăm triệu kinh thế được.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Mua máy xịt, súng, sơn và keo tầm 3triệu là ok, lần sau tốn giấy nhám và hủ sơn 150k là xong !:D! Nhưng tiếc gì 8tr cho hơn 10 năm nhỉ?
Em nghĩ chắc tầm nửa năm là vàng thôi bác vì không có sơn phủ lớp chống UV

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Dán decal có phải là đẹp hơn không mà lại rẻ hơn sơn lại. Sơn vậy không đều tay, chỗ sáng chỗ tối.
Decal cũng nhiều loại lắm bác. Mấy loại rẻ tiền thì chỉ thời gian ngắn là bong tróc mép, rộp. . .

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
em nghĩ nó không đẹp cũng không bền lắm....nhưng ủng hộ tinh thần DIY dán nghĩ dám làm của bác chủ ))) mình thích thì mình chơi thôi ....có hại ai đâu mà lo :D
Chơi có tìm hiểu, có kiến thức nó là phạm trù khác nhiều so với chơi kiểu này nghen bác. Giống như xưa ông bà hay nói "Ngu dốt + nhiệt tình => phá hoại" em thấy trường hợp này y chang.​

• Like
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Quan trọng là sơn vậy nó dày lắm. Không có lớp phủ bảo vệ vài bữa nó đổi màu à. Sơn ăn hay không thì em không biết chứ sơn vì đam mê như anh này e cũng sợ luôn. Nhìn chiếc xe nó trắng kiểu kỳ lắm mờ không ra mờ bóng cũng không bóng. Bị thiếu chiều sâu do thiếu lớp phủ. E sơn mô hình nhỏ xíu mà đã phải làm cả đống bước từ chuẩn bị bề mặt tới sơn lót sơn màu sơn bảo vệ cũng ít nhất 3,4 lớp. Quan trọng dù sơn nhiều lớp nhưng lớp sơn phai mỏng vừa đủ mới đẹp. Huống chi sơn nguyên chiếc xe hơi thật.
thấy chủ xe nói là 15 bình cả màu cả bóng không bạn. sơn bóng là lớp sơn phủ đó. Thực ra mình không biết sơn bằng bình thì anh chủ sơn loại bình nào, chứ nếu dùng loại sơn 200k/bình thì cũng không thua gì chất lượng của sơn trong hãng đâu nha.

• Like
Hạng D
9/1/15
2.575
3.868
113
40
Mày thấy mày gây ra điều gì không con Corona kia. kkk
nhưng cũng xin vỗ tay cho bác chủ xe. em thì em chịu

• Like
Reactions: trác đông lai