Hạng B1
14/8/20
84
174
33
40
Hôm nay lần đầu tiên mình đi làm bảo hiểm thân vỏ, tút lại dàn ngoài. Nhân viên báo mình mai mới xong phải để xe lại .mình khá phân vân chuyện để xe lại.

Ko biết nhân viên có lấy xe mình đi ko nhỉ, bác nào rành vụ này giải thích hộ mình vs

Để xe lại làm bảo hiểm, có bị nhân viên tự ý lấy xe của mình đi không nhỉ?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.768
113
Pháp
Chụp hình odo , dể mà bác , báo nó hiện là .... kms vậy là nó sẽ tự hiểu ra.
Khi giao xe thì phải có giấy tờ, trong giấy tờ có tên chủ xe, bản số xe và cây số xe. Ngay cả garage cũng thế mà

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
:rolleyes: xe làm thì bỏ ở hãng hoặc garage chỉ định chứ sao lại giao cho bên bảo hiểm dc nhỉ? xe chạy thì có odo rồi bác còn lo gì. khi mình ra hãng nhân viên nhận xe sẽ đi kiểm tra quanh xe,đèn còi + ghi lại số odo và mình ký xác nhận mà. bác cũng ghi lại rồi có gì tự so sánh thôi. Bảo hiểm chỉ chụp hình làm hồ sơ thôi chứ trực tiếp thực hiện là bên hãng mà.

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
đã từng làm bh trầy xước ở 1 đại lý hãng lớn, khi nhận xe thì phát hiện xe của em được đổ thêm dầu ( khi vào hãng báo còn ~ 80km, khi nhận xe báo hơn 200km ):(
hãng chăm sóc khách hàng quá có tâm vậy mà bác cũng không chịu :D

Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Nhân viên lấy xe đi phá thì cũng chưa đáng sợ.
Còn chủ garage lấy xe đi luộc mới là nản.
Nhờ siêu nhân @Osin coi sao cứu vụ này.
Thật sự mấy năm gần đây dù làm hãng có đắt đỏ bao nhiêu mình cũng ráng lê lết ra làm để tránh cái hoạ luộc xe từ garage.
Mẹ nó chứ, mua phụ tùng hay nghe cái “hàng tháo xe”, hoá ra là một phần trong số đó là các bố luộc nên mới có.
Chứ tự nhiên đồ lành lặn thì thằng ấm đầu nào đi tháo ra!!

Chỉnh sửa cuối: