Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
cứ 1h là 250k em mua xe lần đầu nên hơi nhát chết, ngày 6 tiếng làm 3 tuần 6 ngày hết chẵn 10 củ, cũng may mắn 2 năm rồi ko bị gì ngoài va xe vào cột cổng 1 phát và cũng chưa bị cúng bánh mì:)
Nhắc kỷ niệm học lái thì thôi nghĩ lại vẫn còn giận ( và cũng cám ơn) Cha Thầy. Mình học ở Mỹ nên nó khác VN.
Chả có chạy sa bàn sa biếc gì hết. 4 ngày, 4h/n, 1 ngày $150... và thực chiến toàn tập.
Mình nói rõ là chưa hề biết lái và cầm lái, ấy thế mà hắn cứ bảo " Cứ lên xe lái đi"
Ngày đầu, 2h đầu chạy lòng vòng Local, trước là trong đường vắng, sau là ra đường đông hơn. 2h sau hắn bảo "Ra cao tốc!!!!"... Ối Dzàng ơi, Mình run, mồ hôi ướt hết, cứ phải chùi tay... Cao tốc Mỹ thì kinh khủng lắm, xe nó phi chóng mặt. Nhưng cũng ra, chạy 5ml rồi về.
Ngày 2, là phi luôn ra cao tốc, chạy 20ml, chở Thầy lòng vòng công chuyện của Ổng. Hết giờ thì về. Ngày 3,4 đi xa hơn đến 60ml, lại chở Thầy đi ...thăm gái, hết h còn ko chịu trả Mình về nhà.
Vậy mà sau 4 ngày là có thể tự Mình xách xe chạy ( Tự tin thì chưa đâu) vẫn còn cứng lái và chậm.
Sau 2 tháng là đua được trên Freeway luôn.
Tùy mỗi người mà học nhanh hay chậm, rồi nét lái, skills khác nhau. Mình học nhanh bởi bản thân là dân đua xe 2b, không sợ tốc độ, và không bao giờ lái ẩu...Công nhận cái pp thực chiến lên Freeway đó ( Rất ác) nó ép feeling kinh khủng, nhưng 1 khi nó là của Bạn thì mãi mãi nó sẽ ở lại.

Tập Lái
21/10/21
27
38
13
47
Đang chuẩn bỉ đổi biển số công nghệ mới chống dán cho giống châu âu gì nữa kìa.

CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
364
263
63
43
Cô Vy hành lâu quá các anh hóa rồ chăng, đúng là hồng phúc dân tộc!!

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Nhắc kỷ niệm học lái thì thôi nghĩ lại vẫn còn giận ( và cũng cám ơn) Cha Thầy. Mình học ở Mỹ nên nó khác VN.
Chả có chạy sa bàn sa biếc gì hết. 4 ngày, 4h/n, 1 ngày $150... và thực chiến toàn tập.
Mình nói rõ là chưa hề biết lái và cầm lái, ấy thế mà hắn cứ bảo " Cứ lên xe lái đi"
Ngày đầu, 2h đầu chạy lòng vòng Local, trước là trong đường vắng, sau là ra đường đông hơn. 2h sau hắn bảo "Ra cao tốc!!!!"... Ối Dzàng ơi, Mình run, mồ hôi ướt hết, cứ phải chùi tay... Cao tốc Mỹ thì kinh khủng lắm, xe nó phi chóng mặt. Nhưng cũng ra, chạy 5ml rồi về.
Ngày 2, là phi luôn ra cao tốc, chạy 20ml, chở Thầy lòng vòng công chuyện của Ổng. Hết giờ thì về. Ngày 3,4 đi xa hơn đến 60ml, lại chở Thầy đi ...thăm gái, hết h còn ko chịu trả Mình về nhà.
Vậy mà sau 4 ngày là có thể tự Mình xách xe chạy ( Tự tin thì chưa đâu) vẫn còn cứng lái và chậm.
Sau 2 tháng là đua được trên Freeway luôn.
Tùy mỗi người mà học nhanh hay chậm, rồi nét lái, skills khác nhau. Mình học nhanh bởi bản thân là dân đua xe 2b, không sợ tốc độ, và không bao giờ lái ẩu...Công nhận cái pp thực chiến lên Freeway đó ( Rất ác) nó ép feeling kinh khủng, nhưng 1 khi nó là của Bạn thì mãi mãi nó sẽ ở lại.
Đúng rồi bác, chỉ có học thực hành trực tiếp như vậy tâm lý mới vững. Em ngay ngày thứ 2 cũng bị ông thầy lôi ra QL1 bắt chạy chung với cont, tải,... Còn bây giờ các thầy đều chỉ dạy sa hình và lòng vòng trong các con đường vắng(ắt là để thi lấy bằng). Còn có bằng thì lại tiếp tục gọi thầy bổ túc đường trường. Cái cơ chế nó vậy nên mới sinh ra cái lõi nó như thế... Nản

Hạng B2
25/8/20
126
148
43
Trước kia chúng nó đề xuất ra cái luật thiên lôi, trời đánh buộc đổi giấy phép lái xe qua thẻ nhựa rồi ép buộc các loại giấy phép lái xe gộp chung làm 1 giấy, Ai ko tuân thủ chúng nó sẽ bắt phạt. Thời điểm đó chúng nó thu vào ko biết bao nhiêu là tiền lệ phí của người dân vào túi chúng nó. Gây ra biết bao khó khăn bất tiện cho người dân khi phải nghỉ việc, nghỉ làm, mất thời gian, mất các khoản tiền chi phí xăng dầu đi lại rồi tiền lệ phí khám sức khỏe, lệ phí chụp ảnh , hồ sơ cấp đổi gplx...
Sau này báo chí các ngành liên quan vào cuộc người dân mới biết luật đó sai hoàn toàn do lợi ích nhóm đề xuất thì chúng mới stop. và vụ việc bị chìm xuồng cho tới nay.
Vụ việc cho đến nay ko có ai có thể đòi lại được tiền cả. Ko hiểu sao chúng nó có những đề xuất vì lợi ích nhóm như thế mà vẫn được phép phê chuẩn thành luật bắt buộc người dân phải tuân theo.

Hạng C
20/9/19
552
1.316
93
44
mở mang tầm mắt các ông trong sở GTVT thành phố gớm

Hạng B2
9/8/19
183
400
63
38
chắc là các kì họp thường niên bắt các sở có đề xuất mới. Mà đầu óc k tới nên nghĩ không tới, "không nghĩ ra cái nào hay thì ta nghĩ ra cái ngu" Sở GTVT TPHCM xếch

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Đúng rồi bác, chỉ có học thực hành trực tiếp như vậy tâm lý mới vững. Em ngay ngày thứ 2 cũng bị ông thầy lôi ra QL1 bắt chạy chung với cont, tải,... Còn bây giờ các thầy đều chỉ dạy sa hình và lòng vòng trong các con đường vắng(ắt là để thi lấy bằng). Còn có bằng thì lại tiếp tục gọi thầy bổ túc đường trường. Cái cơ chế nó vậy nên mới sinh ra cái lõi nó như thế... Nản
Học 1 khóa 6 tháng em được đi ra đường đúng 2 lần ( lần 1 đi quanh biên hòa, lần 2 đi vũng tàu mỗi thằng mất 1tr tiền xăng và tiền ăn).Tính em vốn cẩn thận và cầu toàn nên em đi bổ túc tay lái ở sài gòn 6 ngày còn xe chồng tiền xong em để ở showroom hơn 1 tháng mới dám lái về, lúc về dừng đèn đỏ thấy xe mình trôi về sau tuồn tuột mồ hôi mẹ mồ hôi con túa ra như tắm bậm môi đạp phanh (đạp kịch sàn) khoảng 5s thì mới thấy là ảo giác lúc đó mà đạp ga thì....đi tù mọe nó rồi đến giờ lái nhuyễn rồi nghĩ về những ngày đầu lái xe thấy buồn cười.

• Like
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Lâu lâu ngứa nghề người ta làm động tác giả thôi mà mấy bác cứ lùm xùm :D

• Like