Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Tôi nghĩ bắt buộc lắp cam hành trình cũng được mà
Tìm hiểu kỹ đi bạn, đây không phải cam hành trình, đây là thiết bị giám sát hành trình và cam giám sát tài xế ( quay cabin không phải quay phía trước)

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Tôi thấy ko dc phép làm như vậy . Xe tôi muốn gắn thì gắn, tôi chạy xe 3 năm nay. Ko gắn camera, ko sao hết
Cam hành trình thì nên ủng hộ và khuyến khích (không bắt buột) còn đây khác nha, liên quan quyền tự do cá nhân

Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Tinh hình là triều đình đang vâ lắm rồi,ngân khố cạn kiệt mặc dù được cấp hơn 97k ngân lượng nhưng bộ Hình vẫn ko đủ chi cho mấy triệu sai nha.
Triều đình đã đáp ứng vô điều kiện những yêu sách đòi hỏi vô lý của bộ Hình,thì hà cớ gì con dân lên tiếng?!
Hãy là con cừu ngoan ngoãn đứng yên cho ta cạo,láo nháo là ta lôi lên phủ cho ăn 331 nha chưa!:)))))

Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Xe cá nhân tui thích gắn hay không là chuyện của tui. Xin hết!
Nói vậy ko ổn, chưa hết được.
Xe chạy trên đường của nhà nước, phải theo quy định nhà nước thì mới được chạy.
Vấn đề là quản lý bằng cách nào nó hợp lý thôi.

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
Nói vậy ko ổn, chưa hết được.
Xe chạy trên đường của nhà nước, phải theo quy định nhà nước thì mới được chạy.
Vấn đề là quản lý bằng cách nào nó hợp lý thôi.
Nhà anh xây cũng trên đất của nhà nước đó. Anh có cho vô nhà anh gắn camera k? Gắn camera hành trình thì k nói, còn cái này là gắn Cam để giám sát người ngồi trong xe. Quá xàm!

• Haha
Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Nhà anh xây cũng trên đất của nhà nước đó. Anh có cho vô nhà anh gắn camera k? Gắn camera hành trình thì k nói, còn cái này là gắn Cam để giám sát người ngồi trong xe. Quá xàm!
So sánh vậy cũng chưa đúng:
- Nhà nước giao đất cho a sử dụng làm nhà ở, kể cả đã giao đất cho a rồi thì muốn xây gì cũng phải đi xin phép chứ ở đó mà muốn làm gì làm.
- Còn xe là chạy chung trên đường của nhà nước, nó có liên quan đến người khác, còn xe ông để trong nhà có ai bắt ông gắn đâu :D

Tôi nhắc lại là phải có phương án quản lý hợp lý chứ cũng ko đồng tình việc gắn cam ghi hình trong khoang xe, rồi lấy định vị xe,... như thế này

• Like
Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
So sánh vậy cũng chưa đúng:
- Nhà nước giao đất cho a sử dụng làm nhà ở, kể cả đã giao đất cho a rồi thì muốn xây gì cũng phải đi xin phép chứ ở đó mà muốn làm gì làm.
- Còn xe là chạy chung trên đường của nhà nước, nó có liên quan đến người khác, còn xe ông để trong nhà có ai bắt ông gắn đâu :D

Tôi nhắc lại là phải có phương án quản lý hợp lý chứ cũng ko đồng tình việc gắn cam ghi hình trong khoang xe, rồi lấy định vị xe,... như thế này
So sánh để cho anh thấy cái này là quyền riêng tư của công dân . K phải anh làm Luật thì anh muốn làm gì cũng đc. Luật này dĩ nhiên sẽ k đc thông qua. Mà có thông qua thì tui cũng sẽ không bao giờ gắn. Haha

• Haha
Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
So sánh để cho anh thấy cái này là quyền riêng tư của công dân . K phải anh làm Luật thì anh muốn làm gì cũng đc. Luật này dĩ nhiên sẽ k đc thông qua. Mà có thông qua thì tui cũng sẽ không bao giờ gắn. Haha
Tôi cũng so sánh để thấy được quyền hạn của cơ quan luật.
Một khi lỡ thông qua rồi mà không chấp hành thì phải có tiền nộp :D