Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
Tôi cũng so sánh để thấy được quyền hạn của cơ quan luật.
Một khi lỡ thông qua rồi mà không chấp hành thì phải có tiền nộp :D
Tôi hay ở truồng lái xe lắm nên k gắn dc. Lý do chính đáng nên mấy ảnh sẽ tha. Há há

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
24/4/23
133
131
43
25
Bên Úc người ta có làm gì đâu, mà ý thức giao thông vẫn rất tốt.
Quan trọng là giáo dục và ý thức của dân ta hầu hết quá kém. Làm nhà quản lý, ko quản lý đc là cấm đoán / bắt buộc này kia thì chỉ chặn dc phần ngọn thôi. Gốc rễ có giải quyết dc gì đâu.
Mà ba cái đề xuất này chỉ làm giàu cho mấy thằng bán camera ghi hình chứ có dc lợi gì cho dân ko ??
ko nên có những đề xuất xàm tào lao bí đao như vậy.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng F
28/8/19
6.697
11.385
113
Palm Beach, Florida, US
Cái này là vi hiến và bản Tuyên ngôn độc lập. Khổ là nói cho ra vẻ thôi chứ bản chất L (Lờ) của ta là cưỡng quyền, ko quản được là cấm.
Các Anh và cả triệu triệu dân kiến cò cho vui chứ Đề Xuất...Họp Hành...QH bỏ phiếu...Ban L, nó nằm ngoài ý muốn tuyệt đại đa số.
Mà đã thành L thì ai dám cãi, thg nào lạng quạng Tao bắt.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.005
113
Đọc báo thấy đề xuất vậy ,ngoài vấn đề báo đã phân tích ,mình thấy còn 1 vấn đề nữa là :
Khi bị CSGT thổi lại báo vi phạm tốc độ (có chỗ đúng chỗ sai như các ae đã bị...) thì mình có quyền truy xuất Camera hành trình gắn trên xe của mình làm bằng chứng được không ( cái này hơi khó vì em đã bị 1 lần và mấy anh trả lời là dữ liệu cam hành trình của mình chưa có update ,tuy rằng cảnh báo tốc độ của cam hành trình trên từng quãng đường rất đúng ..)

View attachment 3018074

Tư duy của các nhà làm luật riết có vấn đề thì phải,,,

Vấn đề đặt ra là như vậy có phải vi phạm vào các thông tin cá nhân, đời tư không ??
Nói gì thì nói tài xế lái xe riêng là sống trong không gian riêng tư của họ chứ không phải đang làm việc hay lao động. Nếu thông qua thì mai mốt cảnh sát PCCC đề nghị bắt buộc lắp camera giám sát trong phòng ngủ để chống cháy nổ... cũng được sao ??
Theo tôi thì thằng nào đề nghị vụ này có vấn đề về thần kinh !!