Hạng F
28/8/19
6.723
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Rõ khổ, vấn đề không nằm ở 60k/ 100k/ xxxk, mà nằm ở tt02 vừa mới thực hiện chưa thông mà đã phải đẽo, trình độ mấy bác cao quá! :mad:
Cao chứ sao ko!
NV quèn đã bét trình ĐH, ( Kỹ thuật thì phải gọi là Kỹ Sư)!
Thì CB trên Cục dĩ nhiên là cao, tầm Sĩ là đổ đống.
Sĩ nó cao hơn Sư là hẳn.

Hạng F
28/8/19
6.723
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Không ngoa khi nói nước VN được như ngày hôm nay công đầu là nhờ mỗi người công dân đều là 1 người họa sĩ.
Trong đủ mọi lĩnh vực, từ xây dựng, con buôn, tư pháp, hành pháp, lập pháp, từ đủ mọi con người doanh nhân, giáo sư, chủ nhiệm, giám đốc, chủ tịch, cảnh sát, thủ tướng, bộ trưởng,...
Tất cả đều là những họa sĩ tài ba.
Rõ ràng nhu cầu để phát triển quá cao mà khát nhân lực ưu tú được đào tạo bài bản có trình độ.
Thiết nghĩ, tất cả các trường ĐH, Học Viện...mọi nghành nghề nên cấp thiết mở ngay và luôn 2 nghành mũi nhọn chuyên trị "Vẽ"...đó là... Vẽ dự án và Vẽ đề xuất.

Hạng F
28/8/19
6.723
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Thật sự cũng ko hiểu 50k phí thì hs đó có làm cái gì để tốn phí mà tính phí!?
Xe người ta mua có: Ngày tháng, Địa điểm... Mua, HĐ mua, Title (Cà vẹt), Thuế Phí, BH, Số VIN...rõ ràng.
Thế cmn đòi lập thêm cái hs chỉ quản cái việc...Xe mới ko cần kiểm !!!
Dẹp mẹ nó cái Cục vớ vẫn này cho thiên hạ dễ thở hơn là tốt nhất!

• Like
Reactions: xlive and Perenco
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Thật sự cũng ko hiểu 50k phí thì hs đó có làm cái gì để tốn phí mà tính phí!?
Xe người ta mua có: Ngày tháng, Địa điểm... Mua, HĐ mua, Title (Cà vẹt), Thuế Phí, BH, Số VIN...rõ ràng.
Thế cmn đòi lập thêm cái hs chỉ quản cái việc...Xe mới ko cần kiểm !!!
Dẹp mẹ nó cái Cục vớ vẫn này cho thiên hạ dễ thở hơn là tốt nhất!
Em cho anh biết thằng Mỹ yêu dấu nơi em đang sinh sống và làm việc như con robot nó có làm gì free không em?
Sổ đăng kiểm, tem dán trên kính xe..... thì phải trả tiền chứ. Nói về thuế, phí thì Vn gọi Mỹ, Can bằng ông cố nội vì nó thu ko sót 1 đồng nào.

• Like
Reactions: CuBiMi and Perenco
Hạng F
28/8/19
6.723
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Em cho anh biết thằng Mỹ yêu dấu nơi em đang sinh sống và làm việc như con robot nó có làm gì free không em?
Sổ đăng kiểm, tem dán trên kính xe..... thì phải trả tiền chứ. Nói về thuế, phí thì Vn gọi Mỹ, Can bằng ông cố nội vì nó thu ko sót 1 đồng nào.
Nothing is Free!
Nhưng nó thu phải đúng và đáng. That's it!
Và sẽ ko có chuyện, mọi Info của Tao đều trên H/t. Mày chỉ có một việc Check xe Tao mới mua, còn hạn...rồi lấy tao 50k tiền...gõ bàn phím, nhập data!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Nothing is Free!
Nhưng nó thu phải đúng và đáng. That's it!
Và sẽ ko có chuyện, mọi Info của Tao đều trên H/t. Mày chỉ có một việc Check xe Tao mới mua, còn hạn...rồi lấy tao 50k tiền...gõ bàn phím, nhập data!
Đây là + chứ ko phải Mỹ. Sống ở đâu thì phải chấp nhận thực tế ở đó. Nếu nó mà rõ ràng thì đâu còn là vn.

Hạng B2
22/8/19
347
4.035
93
Thêm cái chuyện thu như thế nào nữa. Đã thu tiền thì phải tạo điều kiện cho người ta nộp. Đừng giở cái quẻ lội lên nộp 50k lấy tờ biên lai.

• Like
Reactions: thi_can
Hạng C
20/4/18
966
1.787
108
48
Bình Dương
Bọn vừa tham lam vừa ít chất xám và vừa quan liêu và nói chung là chúng mài nghỉ đi cho lũ công dân nước Đại Lỗ nó nhờ....
Đăng ký mấy cái xe mới này giao cho hãng xe, hãng xe cấp xuống cho ĐL. Chúng mài ôm làm gì mà kêu la toáng lên, im im lấy tiền bên hãng xe thì thằng dân cũng vẫn chịu cả mà...đi giam hồ sơ xe mới cái củ cải gì vậy?
Cái gì cũng muốn ôm vào mà ít học lại ko có năng lực với kèm ko thông minh thì sẽ làm cho xh ngày càng loạn lên đấy.
Bàn giao và nghỉ hết đi?
Quay vào đâu cũng ko ghìm dc cơn mửa!
Thạc!

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em sẵn sàng chi 200k cho xe được tự động gia hạn theo qui định mới.

• Like
Reactions: thi_can