Hạng F
13/1/06
12.136
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hôm qua tình cờ được nghe lại trong phần cuối chưong trình "70 năm tình ca VN" do bác thuvtn chia sẻ trong box ÂM NHẠC, bỗng thấy nhớ quá một dĩ vãng xa xăm...
Đêm nay trời se lạnh, lên GG tìm kiếm và nghe lại bản này do Lệ Thu hát thấy hay quá! Nghe đã mấy chục năm rồi và lãng quên... ;)
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=h4WEmPzp2ew[/tube]

<span style=""color: #333399;"">ĐÊM ĐÔNG </span>- Sáng tác: Nguyễn Văn Thương - Elvis Phuong trình bày
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=QqGBUL9iM0Q[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.136
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
haobui nói:
Nhạc NGuyễn Văn Thương thì e cảm nhận Lệ Thu hát hay hơn Elvis Phương và Trần Thái Hòa hát .
Bác edit bài làm em chạy theo bác luôn . Bài trước của Lệ Thu hát bài gì vậy bác ?
Bác nói đúng. Lệ Thu hát ĐÊM ĐÔNG hay hơn bác EP kia nhưng vì chưa tìm thấy bản âm thanh tốt nên tui chọn EP bác ah. Còn Hồng Nhung thì ... "trẻ quá, chưa cảm hết được những gì tôi muốn nói". Cụ Nguyễn Văn Thương đã tâm sự với tui như thế trong 1 lần sang tiệm ảnh của tui (khu Lò Heo cũ) chụp pô ảnh dán thẻ... (sau đó vài năm, cụ ra đi...):(
Bài trên là bài HƯƠNG XƯA do Lệ Thu hát bác ah. Mà sao OS mình kỳ nhỉ? Edit bài có chèn Youtube xong là link Youtube biến mất vậy đó. Chèn 2 link mà edit là khắc phục mệt luôn ... :mad:

Hạng D
26/10/10
1.678
13.760
113
Có một bản nhạc bất hủ nữa do Lệ Thu hát

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=dUb1mGLVYmE[/tube]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
Ca khúc xưa, ca sĩ cũ hát khác với ca sĩ mới vì họ không ..........................................................hú và hét. Có lẽ vì thế nghe hay hơn chăng?:D

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
phantan nói:
Ca khúc xưa, ca sĩ cũ hát khác với ca sĩ mới vì họ không ..........................................................hú và hét. Có lẽ vì thế nghe hay hơn chăng?:D
Hát bằng trái tim và ...cát sê là hai chuyện khác nhau mà bác.
@Haobui, Bài Hương Xưa là của NS Cung Tiến. Bài nầy mà nghe Lệ Thu hát thì hết chê.

Hạng D
26/10/10
1.678
13.760
113
gakho nói:
phantan nói:
Hát bằng trái tim và ...cát sê là hai chuyện khác nhau mà bác.
@Haobui, Bài Hương Xưa là của NS Cung Tiến. Bài nầy mà nghe Lệ Thu hát thì hết chê.
Trần Thái Hoà là hạng gà rồi, không so sánh được với tầm cở danh ca như Elvis Phương hay Lê Thu . Elvis Phương hát hay nhưng xử lý kỹ thuật thanh nhạc thua Lệ Thu, nhất là lúc hát những nốt có tông độ thật thấp thì Elvis đôi khi bị gảy , trong khi đó Lệ Thu lên cao , xuống thấp vững vàng .

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Cãm ơn các bác, nhạc hay nghe "thấm" quá, bác EP hát bài ĐĐ không xuất sắc nhưng vẫn hay, sau này có cô ca sĩ Cẩm Vân em cũng thích nghe.

Hạng B1
25/5/11
90
6
8
Không hiểu sao cứ nghe những bài thế này tâm hồn mình lại..lãng đãng, fiêu fiêu, lơ lững gì đâu...chắc tại mình...SẾN quá..hic hic