Tập Lái
12/2/14
31
34
18
Dạo gần đây đèn chiếu sáng trong hầm Thủ Thiêm hướng q1 sang q2 đổi thành đèn led nên chạy trong hầm rất chói. Và do quá sáng nên đèn xe mình để auto không lên kịp khi tới gần camera, mình phải giữ pha 1 lúc đến sát camera đèn cos mới lên. Các bác có ai bị giống mình không?

Hạng D
16/11/20
2.533
7.474
113
37
Auto có cái tiện nhưng cũng có những cái bất cập khi lỡ hư hỏng hay gặp trường hợp như này. Cứ ỷ y vào cái auto thì một ngày đẹp trời nào đó đi đăng kiểm có khi ngớ người vì tiền phạt khi qua hầm không bật đèn. Nếu cẩn thận thì trước khi qua hầm bác cứ chỉnh tay cho chắc, còn nếu tự tin công nghệ thì ok hên xui...

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/2/14
31
34
18
Auto có cái tiện nhưng cũng có những cái bất cập khi lỡ hư hỏng hay gặp trường hợp như này. Cứ ỷ y vào cái auto thì một ngày đẹp trời nào đó đi đăng kiểm có khi ngớ người vì tiền phạt khi qua hầm không bật đèn. Nếu cẩn thận thì trước khi qua hầm bác cứ chỉnh tay cho chắc, còn nếu tự tin công nghệ thì ok hên xui...
Hic, đèn xe mình chỉ có off và auto thui nên mình phải kéo và giữ pha đó bác :(

Hạng D
16/11/20
2.533
7.474
113
37
Hài, vậy thôi chia buồn bác. Chịu khó tí khi qua hầm vậy. Hầm thủ thiêm đây nổi tiếng là bắt kỹ vụ đèn + tốc độ. Có bác qua mà bật đèn định vị không cũng bị bắt lại, đừng cãi với mấy ảnh vì mấy ảnh cũng rành về ô tô lắm ...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.749
5.745
113
Không biết cảm biến bác chủ thế nào chứ xe em cũng auto vào các hầm sáng như hầm chui An Sương là đã tự động bật đầu hầm rồi. Để em xem thử cảm biến ánh sáng của xe có liên quan đến ánh sáng trắng hay cứ sáng là nó không phản ứng(vì ánh sáng của đèn led là ánh sáng đơn sắc chứ không giống ánh sáng mặt trời là ánh sáng trắng)

Hạng F
29/10/16
11.455
21.551
113
Pháp
Không thể, có thể
Không thể là xe nầy không thể đi những quốc gia có tuyết , vì khi tuyết rơi thì phải bật đèn (như trời mưa lớn vậy)
Có thể : vì xe chỉ cho nhiệt và xích đới chăng ?

Nói chứ bạn xem lại , hay thử chụp hình bộ điều khiển đèn ra sao ...