Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
E hỏi thiệt, tình huống như lày các bác có ai lái 4b ko dám đi thẳng?
Ngã ba Trường Chinh - Đồng Đen.
Đèn đỏ, đèn mũi tên đi thẳng xanh ô tô nên đi thế nào?

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Zậy tại sao nhiều anh lại ko dám đi thẳng ở ngã ba giao lộ Mai Chí Thọ này?
20180824_080207-jpg.1719785
Cứ đi thẳng, và mở tín hiệu signal trái chuyển qua lane oto phía trước. Và hỏi csgt đẻn mũi xanh kia áp dụng cho xe gì?
Em dự csgt sẽ nói giống còm em quote của bác ở trên kkk.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Gắn, biển, đèn...mà để người TGGT đoán mò không theo quy chuẩn gì hết, oải mấy ông GTCC này quá.:mad:
Ông Chánh dư đèn gắn cho hết tiền. Theo em một lane 1 đèn là Ok. Lane trong cùng có hình moto ở dưới là xong. Dân ngầm hiểu là 4 đèn 4 lane còn hơn đánh đố dân để lụm tiền.
Em nghi có bảng R415 đoạn bác chủ đang đứng chờ đèn:
4B / 4B / 4B / 2B
Như vậy đèn xanh ở trên 4B ko được đi thẳng. Bác nào check giúp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 270mph
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Cứ đi thẳng, và mở tín hiệu signal trái chuyển qua lane oto phía trước. Và hỏi csgt đẻn mũi xanh kia áp dụng cho xe gì?
Em dự csgt sẽ nói giống còm em quote của bác ở trên kkk.
Đường nào có đèn này mà không có kí hiệu xe nào là em cứ chạy tuốt theo đèn.

Khổ cái đoạn Mai Chí Thọ này nó quá mơ hồ ở 2 lanes trong cùng được tính là gộp đèn hay chỉ có mỗi lane có đèn là được chạy thẳng.
Lỡ xui xui cái đèn ở giữa nó đứt dây thì lúc đó mặc nhiên 3 lanes dùng chung 1 cột đèn (4 bóng) thì càng khó hiểu.
Nguyễn Văn Linh là ví dụ điển hình (mặc dù không hoàn toàn giống với trường hợp Mai Chí Thọ) vì đèn theo lane gài bẫy xe lưu thông (số đếm chưa hết mà từ xanh thành đỏ).

Hiện tại vì sự "thuận tiện" trong điều phối giao thông thì ta có cách lắp biển báo và đèn kiểu tiết kiệm và nhập nhằng giữa phân chia theo lane và phân chia theo phương tiện. Có lẽ lúc này thì CSGT cũng cứ thế để xe cộ chạy.
Nhưng trong tương lai sẽ có 1 bộ phận XXX tìm cách lập lờ và đổi trắng thay đen cho mà xem, y hệt như những cái lỗi đường cong hay sai làn thần thánh trước đây.
Anh em ta nên thận trọng.

• Like
Reactions: Tyrant
Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
khi gặp trướng hợp này thì oto phải dừng vì đèn đó còn 14s.
các bác để ý cái làn trong cùng là cho xe máy và được phép di chuyển liên tục ko phụ thuộc và các đèn khác, nên ko cần gắn đèn mà chỉ có đèn báo mũi tên màu xanh nên nó sẽ sáng liên tục.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
khi gặp trướng hợp này thì oto phải dừng vì đèn đó còn 14s.
các bác để ý cái làn trong cùng là cho xe máy và được phép di chuyển liên tục ko phụ thuộc và các đèn khác, nên ko cần gắn đèn mà chỉ có đèn báo mũi tên màu xanh nên nó sẽ sáng liên tục.
Với điều kiện đoạn này phải gắn bảng R415 (4B/4B/4B/2B) nha bác.

Tại sao không như thế này cho gọn mà rõ ràng:

• Like
Reactions: 270mph
Tập Lái
27/7/18
9
6
3
44
Sorry các bác, sáng nay đi check lại rồi ( quên lấy ảnh từ camera nên up tạm cái ảnh minh họa)

là trước đèn xanh đỏ vài chục m có bảng 411 giống ảnh đi kèm. (Ảnh minh họa nha các bác)
Làn trái nhất dành cho quẹo phải và quay đầu, làn thứ 2 cho đi thẳng và quẹo phải.
2 làn trong cùng đi thẳng.

dù sao đi nữa thì với đèn đỏ như thế thì vẫn nên dừng lại để tránh xung đột với dòng xe rẽ trái và quay đầu của hướng ngược lại.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Sorry các bác, sáng nay đi check lại rồi ( quên lấy ảnh từ camera nên up tạm cái ảnh minh họa)

là trước đèn xanh đỏ vài chục m có bảng 411 giống ảnh đi kèm. (Ảnh minh họa nha các bác)
Làn trái nhất dành cho quẹo phải và quay đầu, làn thứ 2 cho đi thẳng và quẹo phải.
2 làn trong cùng đi thẳng.
View attachment 1721574

dù sao đi nữa thì với đèn đỏ như thế thì vẫn nên dừng lại để tránh xung đột với dòng xe rẽ trái và quay đầu của hướng ngược lại.
Hell yeah.... như vậy là:
- Mỗi đèn cho 1 lane.
- Lane trong cùng nhỏ quá nên 4b cũng không muốn vào nên suy ra chỉ có 2b đi thẳng.
Anh @Poorguy nên theo cái đèn trong hình anh post nhóe. Anh chiến là chết nhóe.