Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
RE: Đến lượt Hi Lander làm taxi

ở Việt nam mình camry 2.4 cũng làm taxi mà các bác có gì lạ đâu

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Camry 2007 2.4 và 3.0 ở thành phố em còn lam Taxi đấy các bác. Bác nào không tin có thể sang kiểm tra còn không bữa nào gặp em post lên cho xem;). Thành phố em ở là Wellington thủ đô New Zealand. Thành phố mà bác Triết wa thăm cách đây vài ngày[8D]

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: lu bang

:DCũng giống như ngay cả người ăn mày bên Anh Quốc cũng nói toàn tiấng Anh kô hà ( đúng là người Anh giỏi thiệt ):D

Còn chúng mình thì khỗ thiệt, dù là người Kinh nhưng phãi nói tiếng Việt. mà chẵng biết nói tiếng Kinh

Em chạy... thời WTO:mad:[:eek:]

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54

Các Bác ơi , xe chạy dầu sao lại được sử dụng làm xe phục vụ công cộng được ???, ngoại trừ xe búyt xe phục công cộng còn lại các xe như taxi đâu được là xe chạy dầu ????

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/8/07
105
4
18
37

hi` hi` o quan 1 (khu vuc khach san new world) camry 2007 co`n la`m taxi nua! giau qua'

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội

isuzu làm taxi thì quá kinh tế rồi còn j. Em V-spec xếp hàng cuối cùng có quả biển đẹp quá 4664 :D

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

vài năm nữa dân Việt Nam ta sử dụng toàn bộ xe xịn để chạy ta xi. từ Cam-> Me-.. BMW.
ôi da, wá đã lun.:D

Hạng B2
13/9/07
154
0
16
Sai Gon

Trích đoạn: X10

vài năm nữa dân Việt Nam ta sử dụng toàn bộ xe xịn để chạy ta xi. từ Cam-> Me-.. BMW.
ôi da, wá đã lun.:D

Với tình hình kẹt xe như "dzầy" mà bác đề nghị các hãng TAXI xài "Cam, Mer, BMW" em thấy không ổn! Phải chuyển qua xài Mini Cooper thôi. Gọn gàng và sang trọng.

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

Vụ xe xịn làm Taxi ở các nước là chuyện thường các bác ạ. Theo em biết, ở các nước có quy định rất chặt chẽ về chất lượng xe phục vụ công cộng (kinh doanh), cộng với các hãng sx xe tìm mọi cách khuyến mãi, mời chào các hãng taxi mua xe của mình để qua đó quảng cáo cho thương hiệu và chất lượng xe. Các bác cứ hình dung khi đến thành phố mới, cả dãy XYZ đón mình ở ga hay sân bay ấn tượng khủng khiếp, ra khỏi khách sạn lại cũng cả dòng xe XYZ chạy ngoài đường; ngồi vào thì êm ái, tay lại táy máy vuốt ve đồ nội thất cộng với ý nghĩ xe Taxi chạy suốt mà máy êm nhỉ, bác nào lúc có tiền chẳng nghĩ đến nó đầu tiên. Tất nhiên các xe của hãng nhưng hạng sang thì không thế, phải giữ tiếng của độc chứ.

Riêng ở ta các hãng Taxi cứ xe rẻ, ít xăng là mua. Các hãng sx xe cũng chả cần quảng cáo thương hiệu vì có đủ xe đâu mà bán nên anh em ta không thấy xe xịn chạy taxi. Còn em ko đủ xiền chạy mấy thứ ngon lành như Ỉn, Joy.... nên mua xe rẻ, tự AQ là ít nhất xe mình không "bị" lẫn với Taxi, kém quái gì BMW đâu :D:D:D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Trích đoạn: ttvo

Các Bác ơi , xe chạy dầu sao lại được sử dụng làm xe phục vụ công cộng được ???, ngoại trừ xe búyt xe phục công cộng còn lại các xe như taxi đâu được là xe chạy dầu ????

Ở Đức họ chay taxi dầu nhiều mà bác. Ở Pháp dùng xe dầu nhiều lắm, đương nhiên có taxi nữa. Ở VN thì HL là xe dầu đầu tiên dùng làm taxi :D